Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แค่นี้ก็เกินพอ แล้วครับ ติดต่อทีมงาน

หลังจากยายเข้าโรงพยาบาลมานานเกือบๆเดือนด้วยหลายโรค ทั้งโรคหลักและโรคแทรกซ้อน ยายเอาแต่หลับอยู่บนเตียงครับ

หลับตลอดเวลาไปเกือบๆ เดือน ในห้องไอซียู (รวม)

แต่หลังจากอาการดีขึ้นก็ไปเจาะคอ เอาสายยางจากปากออก ยายก็ค่อยๆฟื้น ลืมตา โต้ตอบได้ พยาบาลก็บอกให้ผมพูดกับยานกระตุ้นยายเยอะๆ เพื่อฟื้นฟูสมอง

ไอ้เราก็พูดจนไม่รู้จะพูดอะไร เสียงดังมากไปก็เกรงใขผู้ป่วยหนักอีกสองเตียงข้างๆ เลยเอาไอแพดให้ยายฟังเพลงครับ ยายก็ฟังนะครับ เป็นเพลงง่ายๆจากแอปเปียโน

ดูซิ จับไม่ปล่อยเลย   เอาไปทุกวันเดี่๋ยวนี้ ว่าจะเปิดหนัง มวยปล้ำ (ยายชอบมวยปล้ำ wwe) ให้แกดูครับ

จากนั้นก็ไม่รู้สึกเสียดายเงินที่ซื้อมาเลยครับ จากแต่ก่อนคิดตลอด เอ เราซื้อมาคุ้มไหมเนี่ยย

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ย. 54 18:30:32

จากคุณ : ice apisto
เขียนเมื่อ : 7 พ.ย. 54 18:29:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com