Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

OH MY GODDDD!!!!!!ผมฟังมันนั่งเถียงกันเป็นชั่วโมงว่า Arc S หรือ S2 ระบบใครดีกว่ากัน จนพึ่งมาได้ข้อสรุปเมื่อตะกี้นี้ครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันเป็นอย่างนี้ครับช่วงนี้ผมและเพื่อนอีก 5 คนหนีน้ำท่วมมาพักผ่อนกันที่โคราชแล้วทุกคนก็มี smart phone ใช้ครบกันถ้วนหน้าทั้ง iphone4 Arc S และ S2 ส่วนผมยังใช้แค่มือถือโทรออก รับสาย แต่เราก็พอใจในสิ่งที่มีอยู่ อิอิ

เริ่มเรื่องเลยดีกว่าครับคือวันนนี้ทุกคนคุย(บ้างครั้งเถียง) กันถึงระะบบเสถียร ความเร็ว และความลื่นซึ่งที่หนึ่งแน่นอนอันนี้ยกให้เจ้าไอโฟนสี่ หล่ะครับ(ไม่ต้องอธิบายกันยาวครับ) แล้วที่ 2 หล่ะ????????

คนหนี่งใช้ Galaxy S2 อีกคนใช้ Xperia Arc S(พึ่งซื้อมาหมาดๆๆ)
ซึงจริงๆๆมันก็เทียบกันยากครับเพราะตัวหนึ่ง 2 คอร์ อีกตัว คอร์เดียว(แต่อัพพลัง CPU) คือไอ้เพื่อนผมสองคนนี้พยายามเถียงกันแบบเอาชนะว่าเครื่องตรู เร็วกว่า เสถียรกว่า เข้าเน็ทเร็วกว่า เล่นเกมส์ลื่นกว่า และอื่นๆๆอีกมากมาย จนหาบทสรุปไม่ได้........

จนผมและเพื่อนอีกสองคนที่ใช้ไอโฟนเบื่อหน่ายเลยหยิบมันมาทั้งสองเครื่องให้กรรมการเป็นกลางตัดสินไปเลย(อันนี้เป็นแค่การทดสอบเบื้องต้นนะครับไม่มีการเชียรยี่ห้อไหนเป็นการส่วนตัวทั้งสิ้น)
จนในที่สุดก็ได้คำตอบว่า ซัมซุง S2 นี่เร็วจริงๆๆครับในเรื่องการประมวลผมซึ่งตรงนี้ Arc S เป็นรองครับ แต่ว่าแปลกใจในเรื่องความลื่นของระบบ(ซึ่งผมก็ไม่ได้เป็นผู้เชี่ยวชาญอะไรนะครับตัดสินจากที่ได้สัมผัสเครื่องจริง) ทุกๆๆคนกลับรู้สึกว่า Arc S มันลื่นกว่าครับ เลยได้ข้อสรุปมาว่า มันดีทั้งสองเครื่องหล่ะ ใครชอบเร็ว แรง ก็ S2 ส่วนใครชอบมือถือสวยๆๆระบบเสถียรๆๆ Arc S นี่ถือว่าดีมากเลยครับ

เรื่องมันก็มีประมาณนี้หล่ะครับ(ซึ่งเรื่องนี้หลายๆๆก็คงจะรู้ตั้งนานแล้วหล่ะครับว่ามือถือแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อ มัมีข้อดี เสีย ต่างกัน อย่างไรบ้าง)
แต่แค่ขออย่างเดียวว่าอย่าทะเลาะกันหรือเถียงกันเพราะเรื่องมือถือเลยครับ(แบบเพื่อนผม) จงพอใจกับมือถือที่ตนเองมีอยู่แค่นี้ก็แฮปปี้แล้วครับ........รักประเทศไทยมากๆๆอยากให้น้ำลดเร็วๆๆจะได้เห็นรอยยิ้มของทุกๆๆคนสักทีครับ.................

จากคุณ : champshaga
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 54 14:45:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com