Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเกี่ยวกับการหาตำแหน่งของเครื่อง [Dtac เติมเงิน] ติดต่อทีมงาน

เรียน FB DTAC และทุกท่านผู้มีประสบการณ์

เนื่องจากผมมีญาติอยู่ในบ้านมีอาการป่วยจิตเล็กน้อย ล่าสุดเค้าได้หนีออกจากบ้านไปสักประมาณ 2 วันที่แล้ว

มือถือที่เค้าใช้อยู่ผมเพิ่งทราบว่าเบอร์ถูกปิดไปตั้งแต่เดือนที่แล้ว (ระบบเติมเงิน) ผมจึงมีคำถามดังนี้ครับ

1) ผมสามารถทำเรื่อง activate ให้เบอร์นั้นกลับมาใช้ได้ โดยให้ซิมที่ deactivated ไปแล้วนั้นกลับมาทำงานได้หรือไม่ (ถามทาง 1678 แล้ว ทราบว่าการทำเรื่องเข้าไปนั้นทำได้เพียงแค่ขอรับซิมใหม่แต่เบอร์เดิม ซึ่งกรณีของผมคงไม่มีประโยชน์ใดๆ เพราะไม่ต้องการเบอร์ แต่ต้องการติดต่อกับผู้ถือโทรศัพท์เครื่องดังกล่าว)

2) ไม่ว่าจะขอให้ activate เบอร์เดิมได้หรือไม่ ผม (ซึ่งแจ้งความกับ สน.ในพื้นที่แล้ว) สามารถดำเนินการใดๆ ให้ dtac สามารถดึงข้อมูลตำแหน่งของเครื่องประกอบกับ Cell-site ล่าสุดเท่าที่ทำได้หรือไม่ (ซึ่งถ้าการ reactivate เบอร์โทรมันต้องไปรับซิมใหม่อย่างเดียว ก็เท่ากับทำไม่ได้ใช่หรือไม่)

ผมพอจะมีทางใดๆ ดำเนินการเป็นกรณีพิเศษหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : jurisprudence
เขียนเมื่อ : 22 พ.ย. 54 17:10:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com