Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครเคยเสียค่าโง่ให้truemove บ้างคะ มาเเชร์กัน!! ติดต่อทีมงาน

เริ่มจากที่ตัวเองนะคะ ปัจจุบันใช้งานทรูมา7 ปี ( เพราะไม่อยากเปลี่ยนเบอร์ ต้องใช้ติดต่อเพื่อนเก่าเรื่อยๆ)
เลยทนใช้มา โอเคหน่อยตรงทีมีเรื่องของโทรไม่อั้นนี่เเหละ
ส่วนเรื่องสัญญาณก็ทราบกันอยู่ว่า อับสัญญาณบ่อยเหลือเกิน!!!
ลองมาหลายที หลายที่ ... ชาวบ้านเค้ามีสัญญาณกัน เเต่อันตัวเรานั้นไม่มี คุยเสียงติดๆดับๆ!

วันนี้ก็ล่าสุด ใช้งานwifi truemove บนipad
โดยเมื่อช่วงเดือนก่อน ใช้เป็นเบอร์มือถือเชื่อมต่อ
เเต่เมื่อหมดโปร ก็เปลี่ยนมาใช้เป็นเบอร์ของไอเเพท(ไมโครซิม) เชื่อมต่อเเทน
เเต่!!! อยู่ๆก็ส่งข้อความมาบอกเบอร์มือถือว่า ตัดเงินไป!
อ่าวเฮ่ย ไหงงั้น เลยโทรไป1331 (ซึ่งก็ทราบกันดีเรื่องของการรอสายเป็นชาติกว่าจะได้คุยกับพนักงาน ติไม่ได้นี่คะ เพราะเราเดือดร้อนมา จำเป็น! ต้องรอ:(( นานเท่าไหร่ก็ต้องรอ .. ไม่เป็นไรคะผู้ใช้มีปัญหาขอหยุดงานทุกอย่างมาเพื่อรอคุยนะค่ะคุณคอลเซ็นเตอร์) 

ก้กลายเป็นพนักงานเเจ้งว่า เนี่ยยใช้เป็นเบอร์มือถือที่เชื่อมต่อ ....เอ้าาา!!!!
คือตัวเราก็ใส่ไอดีใส่passwordทุกครั้งที่เชื่อมต่อ ไม่ได้เอาเบอร์ไปใช้ที่ไหนมั่วซั่วด้วย
สรุปคือเสียเงินไป50 บาท โดยไม่สามารถเอาคืนได้( อีกเเล้ว..)

##ย้ำเลยว่าทุกครั้ง! ไม่เคยได้เงินคืน !! เค้าคงคิดว่า ก็เราอยากไม่รู้เอง...(ผู้ใช้ผิดค่ะTT)
ครั้งนึง ได้รับข้อความกิจกรรมเราก็เปิดอ่านธรรมดาเเค่นั้นเเหละ เสียตังอีก!!
(ตั้งเเต่นั้นมา ได้ข้อความอะไรจะไม่กดเปิดอ่านเลย จะอ่านดีเทลข้อความก่อน กลัวจะเสียตังอีก)
โทรไปทางทรูก้ ทำอะไรให้ไม่ได้คะ นอกจากคำพูดที่ว่า .. จะให้ปิดระบบรับข้อความไหมคะ ..

สรุปคือ ทรูมูฟจะไม่ปกป้องสิทธิ์ของลูกค้าบ้างใช่ไหม ต้องให้ลูกค้าเจอกับตัวเองก่อน เเล้วก็โทรไปถามคอลเซ็นเตอร์  เเล้วค่อยดำเนินการ "( ซึ่งผู้ใช้ก็เสียค่าโง่ไปเเล้ว--)"

เเละอีกหลายๆครั้ง ครั้งละสิบบาทบ้าง ครึ่งร้อยบ้าง ก็ไม่เคยที่จะได้รับเงินคืน
(ทนมานาน ปลอบใจตัวเองก็หลายครั้งว่าช่างมันเถอะ สิบบาทเอง.. เเต่หลายสิบไปไหม?)
เหตุผลเพราะ ...ผู้ใช้โง่เอง?

เเละเหตุการณ์วันนี้ ไม่รู้สิคะ ก็ยังยืนยันว่าใช้เบอร์ไมโครซิมเชื่อมสัญญาณ!!

ส่วนเรื่องwifi truemove ถ้าจะมีทุกที่ เเต่ช้ามากกกกกก
ไม่ต้องใช้ระบบปริมาณได้ไหมค่ะ ขอคุณภาพบ้างจะดีกว่า....

แก้ไขเมื่อ 24 พ.ย. 54 09:52:16

จากคุณ : เมเปิ้ลสีฟ้า
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 54 01:22:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com