Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

AIS ครับ คือ เบอร์ 1175 ถ้ายอดวงเงินเกินโดนระงับใช้บริการนี้ไ่ม่ให้คุยกับ Operator เลยเหรอครับ?? ติดต่อทีมงาน

ผมใช้ โปร EDGE กับ 3G ของ AIS
เพราะต้องมาออกจ๊อบตามสถานที่ต่างๆ ซึ่งส่วนใหญ่จะไม่มี internet ให้

แต่มาวันนี้โดนระงับบอกว่าวงเงินเกิน
ไปกดจ่ายที่ ATM ก็ไม่มียอดค้างชำระให้จ่าย

ช๊อคสุดโทรไป call center 1175 ให้กรอกเบอร์มือถือ
พอกรอกไป บอกว่าโดนระงับ อยู่!!  บอกให้กด 1 เพื่อเปิดสัญญาณ พอกดไปก็หาย
ผมก็เลยลองโทรใหม่กด 0 ดู เผื่อจะโอนไป Operator แต่ ก็ยืนยันจะให้กรอกท่าเดียว

สุดท้ายเลยต้องกรอกเบอร์คุณพ่อไปแทน
เลยได้คุย สรุปคือ ยอดเงินทีต้องชำระยังไม่ออก แต่วงเงินเกินไปแล้ว
ทางเจ้าหน้าที่เลยเพิ่มวงเงินให้ แล้วค่อยไปชำระทีหลัง
ยังดีที่เจ้าหน้าที่พูดจาค่อนข้างดี

ถ้าเกิดเหตุการณ์แบบนี้อีกผมควรโทรเข้าเบอร์ไหนครับ หรือว่ามีวิธีอื่นอย่างไร
อินเตอร์เนทก็ไม่มีใช้
กลายเป็นว่าต้องเสียเวลาไป เป็น ชม. เพื่อหาทางชำระเงิน -"-

จากคุณ : วิoล่า
เขียนเมื่อ : 24 พ.ย. 54 12:47:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com