Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัย ร้านมือถือพนักงานก้าวร้าว หยาบคาย ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุกท่านครับ
ปกติผมไม่ค่อยได้เข้าห้องนี้ แต่วันนี้เจอเรื่องสุดจะทนมา เลยขอมาเตือนภัยกันหน่อยนะครับ

ผมซื้อมือถือมาจากร้าน BKK ตรงข้ามช่องจ่ายเงินในบิ๊กซี สาขาอ้อมใหญ่
ซื้อมือถือมาวันแรกเครื่องก็รวน ต้องให้ดูทุกวัน ทางร้านเขี่ยๆจอสัมผัสสองทีก็บอกว่าไม่เป็นอะไร

เสียเวลา เสียค่ารถ เอาเครื่องไปให้ดูทุกวัน ผ่านมา 5 วันแล้ว ต้องรีเซ็ตเครื่องทุกวัน
... จนเมื่อวานซืนก็เลยบอกว่าถ้าไม่หาย จะมาให้ดูใหม่ตอนเย็น แต่ติดธุระ

วันนี้ไปตอนเที่ยง สิ่งที่โดนคือ

พนักงาน(จ้องหน้า ชักสีหน้า) -ไหนบอกว่าจะมาเย็น
เรา - พอดีตอนเย็นไม่ว่างนะพี่ เลยมาตอนนี้
พนักงาาน - ตอนนี้เปลี่ยนไม่ได้ ไม่รับเปิดบิล
เรา - พี่ไหนๆมาแล้วช่วยเปลี่ยนให้ไม่ได้เหรอ แล้วพี่ค่อยเคลียร์เอกสารของพี่ตอนเย็น
พนักงาน - ก็มาตอนนี้มันทำไม่ได้ ต้องมาตอนเย็น
เรา - พี่ช่วย service ให้หน่อยไม่ได้เหรอ
พนักงาน (ชักสีหน้า เสียงแข็ง) - ไม่ได้ ต้องมาตอนเย็น
เรา - พี่คิดดูนะ ถ้าพี่ซื้อวันแรกก็เสีย ต้องมาร้านทุกวัน เสียเวลา เสียค่ารถ พี่จะรู้สึกยังไง พี่ช่วย Service ให้หน่อยไม่ได้เหรอ
พนักงาน (โวยวาย) - แค่นี้ก็บริการให้มากพอแล้วนะ ถ้าเป็นร้านอื่นไม่มีใครเปลี่ยนให้หรอก พาไปเช็คเครื่องที่ศูนย์ตรงหัวมุมก็พาไป นี่ก็ลองดูแล้วไม่เห็นเครื่องจะเป็นอะไร
เรา -อ้าว มันก็เป็นความรับผิดชอบของคนขายที่ต้องทำอยู่แล้วนี่ ทำไมพี่ต้องมีอารมณ์ด้วย แล้วไอ้ที่ลองน่ะ พี่ลองสองที ไม่ได้เลนทั้งวันเหมือนคนใช้งานนี่ พี่เป็นคนขายของ พูดจาดีๆก็ได้ มาซื้อของนะ
พนักงาน - ซื้อเงินผ่อน ไม่ได้ซื้อเงินสด
เรา - อ้าว...มันก็เงินไม่ใช่หรือไง ทำไมพูดแบบนี้ล่ะ
พนักงาน - ไม่ได้ซื้อกับฉันนิ ซื้อเฟิร์สช้อย
เรา - แล้วพี่ไม่ได้รายได้รึไง มันก็ยอดขายเหมือนกันไม่ใช่เรอะ ทำไมพูดแบบนี้ล่ะ เป็นคนขายของ ทำไมไม่มี service mind กับลูกค้าเลย
พนักงาาน - ก็่ลูกค้าไม่ดี ก็ต้องเจอย่างนี้แหละ
เรา - แล้วไปทำไม่ดีตรงไหน เครื่องไม่ดีก็ต้องเอามาเปลี่ยน
พนักงาน (ชี้หน้า) อยากฟ้องก็ฟ้องไปเลยนะ
เรา - ไม่ฟ้องหรอก นึกว่าซวย อย่างมากก็ซื้อแค่ครั้งเดียว
พนักงาน - เฮอะ มาซื่ออีกครั้งก็ไม่ขายให้หรอก

เสียดายไม่ได้ถ่ายรูปหรืออัดเสียงมา ไ่ม่คิดว่าจะเจอแบบนี้

โดนท้าให้ฟ้องด้วย แสดงว่าคงไม่ได้ทำแบบนี้เป็นรายแรก คงวีนแตกมาหลายรายแล้ว และไม่เคยโดนฟ้อง เลยกล้าท้า

//////////////////

ปล. ตอบคอมเม้นท์ครับ
ที่ตอนแรกไม่เปิดชื่อร้าน เพราะตอนแรกตั้งใจจะระบายเฉยๆ และกลัวน้องๆในร้านคนอื่นได้รับผลกระทบ แต่ตอนนี้ขอเปิดชื่อร้าน เพราะไม่อยากให้ใครซวยเหมือนผม ต้องไปเจอพนักงานวีน เหวี่ยง และก้าวร้าวใส่

ผมยอมรับครับว่าผมผิดที่ไปไม่ตรงนัด และผมก็ไปต่อรองเค้า ตั้งแต่ซื้อมา 5 วันเครื่องรวนทุกวัน ผมลุยน้ำไปทุกวัน ซื้อมาวันแรกจนถึงวันนี้ ผมต้องลุยน้ำท่วม นั่งรถไปร้านเค้าทุกวัน ผมเสียทั้งเวลา ทั้งค่ารถ และเสียความรู้สึกกับกิริยามารยาทที่ไม่เต็มใจต้อนรับลูกค้า

แต่ที่ผมรู้สึกแย่ที่สุดคือ ทำไมต้องมีอารมณ์ขนาดนั้น ผมเอะใจตั้งแต่ตอนซื้อแล้วว่า เค้าหน้าบึ้ง พูดจาไม่ค่อยดี เหมือนไม่เต็มใจขาย แล้วพอมีกรณีที่กล่าวมาด้านบนเค้ายิ่งชักสีหน้า พูดจาเสียงแข็ง พูดจาดูถูกลูกค้า ซึ่งผมว่าตรงนี้เค้าควรปรับปรุงแก้ไขด่วน

ผมไม่ได้ใส่ไข่ครับ และถ้าใครรู้จักหรือมีเบอร์เจ้าของร้าน รบกวนหลังไมค์ให้ผมด่วน

แก้ไขเมื่อ 27 พ.ย. 54 11:22:29

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 54 17:19:53

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 54 17:10:50

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 54 17:03:32

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 54 15:55:43

แก้ไขเมื่อ 26 พ.ย. 54 15:42:51

จากคุณ : ZillaWark
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 54 14:46:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com