Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึงผู้บริหาร Dtac ตกลงลูกค้าเก่าคุณไม่สนใจแล้วใช่ไหมครับ มุ่งแต่จะเอาเปรียบ!! ติดต่อทีมงาน

เรื่องแรก Dtac Reward
  ผมได้รับข้อมูล promotion จากเพื่อน 2ครั้งแล้วนะครับ ไม่ใช่จาก Dtac แจ้งมาโดยตรง
ครั้งแรก ใช้ Internet ฟรี 3 วัน
ครั้งที่2 โทรฟรี30 นาที ทุกเครือข่าย
  บิลแจ้งยอดผมก็ให้ส่งทาง Email แล้ว Dtac Reward คุณก็ส่งมาทางนี้ก็ได้หรือเปล่า
ผมใช้ Dtac มามากกว่า 10 ปีแล้วนะครับ แต่เพื่อนผมใช้มายังไม่ถึงปีเลย
   คุณเอาแต่ลูกค้าใหม่นี่ครับ ลูกค้าเก่าคือของตายหรืออย่างไรครับ

เรื่องที่2 ไม่ให้ แถมเอาเปรียบอีก
+++สิ่งที่ลูกค้าเก่าอย่างผมได้รับล่าสุดคืออะไรรู้ไหมครับ?
ตอบ คือการคิดค่าบริการเกิน ติดต่อกัน 2 เดือน
+++ เวลาจะติดต่อขอเคลียร์ความผิดพลาดที่ เกิดผมต้องทำอย่างไร?
ตอบ  ผมต้องโทรไป 1678 เสียค่าบริการครั้งละ 3 บาท บางเรื่องตอนคุยกัน
        เหมือนจะทำเป็นรู้เรื่อง เวลาผ่านไปก็ไม่แก้ให้ ผมก็ต้องโทรไปอีก เสียอีก
         3 บาท คุณไดผมแล้วเดือนละ 6-9 บาท

เรื่องที่3 อยากจะฝาก
        ความจริงใจในการบริการเป็นสิ่งสำคัญ แต่สำหรับผมตอนนี้ที่เข้าใจคือ
         “””“Dtacคือพ่อค้าที่ไม่มีความจริงใจต่อลูกค้า”””””

ปล.หาก dtac เห็นว่าสิ่งที่ผมเขียนเกินจริงต้องการการพิสูจน์ใดๆ ผมขอให้แสดงที่
      กระทู้นี้เท่านั้น เพื่อเป็นทานให้ผู้อื่นได้รู้เท่าทันด้วย
========================================================
=========================================
=======================

+++++++++ จขกท. เพิ่มเติม 23 /12 / 2011 @ 9.40 Am  +++++++++++
  ตกใจครับ เป็นกระทู้แนะนำไปแล้ว ส่วนตัวคิดว่าคงได้อานิสงค์จากเมื่อเย็นวันที่ 21 ที่ผ่านมา
ที่เครือข่าย Dtac ล่มตามที่เป็นข่าว ข้อเท็จจริงที่แน่ชัดเค้าคงยังไม่บอกใครหรอกครับ
     แต่!!!!   แนะนำให้ลอง test speed 3G ของทุกท่านดูครับ สิ่งที่เปลี่ยนแปลง (อาจจะเฉพาะสำหรับผมนะ)
เมื่อก่อนในบางช่วงเวลา ได้ถึง 2 mb. ก็มีครับ แต่ตอนนี้ยังไงๆ ก็ได้ไม่เกิน 0.4 mb. ที่จะต้อง
บอกประกอบกันไปด้วยคือ
    1.ผมอยู่ในจังหวัดชลบุรี
       2. โปรโมชั่น net ของผมเป็นแบบเหมาจ่าย 20 ชม. 100 บาท
   มาถึงตรงนี้จับแพะชนแกะ คิดแบบงูๆ ปลาๆ แต่พอที่จะมีเหตุผลอยูบ้างคือ
“”””””””” DTAC ต้องการจะ Down Speed สำหรับคนที่ไม่ใด้ซ้อ Package 3G”””””””””””
          บางคนที่เสพติด 3G ไปแล้วจะให้เร็วเหมือนเดิม ทำใด้ ต้องจ่ายเงินเพิ่มครับ!!!!!!!

แต่กรรมมันคงตามทันครับ มันมีผลกระทบ ระบบล่ม วินาศสันตะโร ,,ผลหลังจากนั้นคงไม่ต้องบอกครับ
  ก็อย่างที่เราๆ ทราบกัน รู้สึกกัน ,ที่บ้านผมเหมือนกันติดเกาะครับ 3เครื่องเป็น DTACหมด คงโทษใครไม่ใด้
  ต้องโทษตัวเอง โง่เอง ใว้ใจเอง  

สรุปนะครับ
      “””””””จนถึงวันนี้ DTAC ยังคงทำหน้าที่พ่อค้าที่ดี
                                         ที่ยังคงพยายามเพิ่มปริมาณเงินในกระเป๋า ให้กับตนเองและผู้ถือหุ้น”””””””””””
           เราทุกคนมีทางเลือกครับ ถึงแม้จะไม่มาก แต่อาจจะต้องลองเสี่ยงกันดูบ้าง???????

ปล.ได้รับข้อมูลใหม่ๆ ผมจะมาแจ้งให้ทราบเป็นระยะๆ ครับ
                ขอบคุณทุกท่านที่โหวตครับ

แก้ไขเมื่อ 23 ธ.ค. 54 09:46:26

จากคุณ : shin anjo
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 12:12:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com