Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Galaxy S2/Galaxy Note/iPhone 4S/Galaxy Nexus ขอความเห็น ครับ ติดต่อทีมงาน

--- ไม่ได้ ต้องการให้ แตกแยกหรือ ด่ากันน่ะครับ ---
คิดไม่ตกจริงๆ ครับ ว่าจะซื้อรุ่นไหน
จะซื้อเป็น ของขวัญปีใหม่ให้ กับ ตัวเอง
ไม่ได้ เล่น โทรศัพท์มานานมากๆ ซื้อครั้ง สุดท้าย Nokia N81 >"<
รายละเอียด ที่ต้องการจากโทรศัพท์
1.เล่นเฟส + ถ่ายรูป อัพลงเฟส
2.เล่น+อ่าน Web
3.ดูหนัง+คลิป+ฟังเพลง เวลาขี่มอไซด์
4.ต่อ Wifi บ่อย ที่บ้าน ที่ทำงาน ห้าง หอ เพราะ ตอนนี้ใช้ ipad (ของแฟน )

เริ่ม เลยน่ะครับเท่าที่ ศึกษามา
Galaxy S2
ราคาสบายที่ สุดตอนนี้ หาได้ไม่เกิน 17,000 บาท
แต่ที่กังวลคือ ออกมานานที่สุด กลัว S3 จะออกมาภายในปีหน้า
เรื่องแบตหมดไวไม่ได้กังวลครับ เพราะ ไม่ได้เดินทางบ่อย
กลัวโดน Samsung ลอยแพ(ไม่สนใจ)

Galaxy Note
ราคาแรงมาก22,xxx
ผมว่าสเปคพอๆกับ S2 ไวกว่านิดหน่อย
แต่ได้จอที่ละเอียดกับแบตที่อึตกว่า
ในความคิดผม ผมว่า คล้ายเอา S2 มาขยาย จอ
เวลายกคุยโทรศัพท์ ตลก อ่ะ >"<

Galaxy Nexus
นี้ของใหม่เลย ราคา ok แต่รูปทรงผมว่า สู้ S5 กับ 4s ไม่ได้
ทำไหมให้กล้อง 5 ล้านมา จะกั๊กทำไหม เพื่อนๆไป 8 แล้ว
ส่วน 4.0 Ice Cream Sandwich นี้ก็น่าสน
แต่เห็นในวง แอนดรอย์ เชียร์กันมากๆ
เพราะ Google เพียว (มันดี+เด่นตรงไหนหรือครับ)
แต่ ถ้าซื้อ S2/Note อีกหน่อยก็อัพได้

iPhone 4S ( มี iPad แล้วครับ)
ราคา 20-22,xxx บาท พอไหว ครับ
จอเล็กที่สุดในกลุ่มเลย กล้อง ok เลย
เท่าที่อ่านมา ในตัว 4 ยังจับภาพไวกว่า S2
แต่ เวลาจะเอา เพลง + รูปลง ต้องมาทำกับเครื่องตัวเอง
ไม่ค่อย สะดวกเท่าไหร่  

พอเขียนเอง อ่านเอง
ก็ เริ่มเห็น ภาพแล้วครับ ว่า คง จะ...
ไม่ Galaxy S2 ก็ iPhone 4S
จะซื้อ S2 ก็ กลัวไม่ตรงไม่จบ ไม่ตรงประเด็น
จะซื้อ 4S ก็กลัว ไม่ใช่ เพราะ ตอนนี้เล่น iPad ก็ เฉยๆ
ส่วนเรื่อง แอนดรอย์ ก่ะ OS ผมว่าถ้าซื้อมา นี้
สามารถ ศึกษาได้ครับ ไม่ได้ ยาก เกิน ความสามารถ

http://www.siamphone.com/search/compare.php?id_list=2365,3541,3983,4152

แก้ไขเมื่อ 20 ธ.ค. 54 13:35:11

จากคุณ : aik-Q
เขียนเมื่อ : 20 ธ.ค. 54 13:34:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com