Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมขอพื้นที่เล็กๆ แสดงความเห็นใจ DTAC นะครับ ติดต่อทีมงาน

ไม่ขอดราม่านะครับ

สิ่งที่ต้องการความเห็นใจ
1.ตัวพนักงานทุกคนที่วันนี้ได้รับอารมณ์ลูกค้าทุกคนที่มีปํญหาการใช้งาน ด้วยคำถามที่ทุกคนต้องการคำตอบ"เมื่อไรจะใช้ได้?"  ตัวผมเป็นพนักงานเองคงจะไม่รู้ว่าจะตอบอย่างไร เพราะคนตอบไม่ใช้คนแก้ปัญหา ส่วนคนแก้ปัญหาก็ไม่ใช้คนตอบโดยตรง
2.ทำงานไอที ทำให้รู้่ครับว่าเมื่อระบบล่มนั้น มันบีบคั้นหัวใจสุดๆ ต้องรีบแก้ไขปัญหาให้เร็วที่สุด แถบจะทำให้คิดไม่ออกเลยทีเดียว ว่าต้องทำอะไรก่อนอะไรหลัง แก้ปัญหาอาจไม่ง่ายสะทีเดียว ต้องมีขั้นมีตอน ระยะเวลา เชื่อว่าทุกคนไม่ว่าตัวพนักงานอยากให้ "ระบบกลับมาใช้งานได้อย่างเร็วที่สุด"

แต่สุดท้ายเมื่อเราเห็นใจ ดีแทคไม่ควรละเลยมีดังนี้ครับ

1.การขอโทษ เพื่อแสดงความจริงใจต่อลูกค้า
2.การแถลง สาเหตุ การแก้ไข และคำมั่นสัญญา ถึงแม้ว่าจะทำได้หรือไม่ได้ก็ตาม
3.ชดเชยและรับผิดชอบ  รับผิดชอบในสิ่งพลาด ชดเชยในสิ่งที่ทำให้ลูกค้าสูญเสียไป

รบกวนเท่านี้ครับ....

จากคุณ : Samja
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 54 22:47:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com