Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

!!แนะนำแอพAndroidตัวเก่งประจำตัวผม ZDbox ที่มาพร้อมฟังชั่นใหม่ที่น่าสนใจเกี่ยวกับแบตเตอรี่ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ผมอยากแนะนำเพื่อนที่ใช้android ทั้งใหม่และเก่ามารู้จักกับแอพพริเคชั่นที่ผมจะต้องมีไว้ในAndroid deviceทุกเครื่องของผม คือ ZDbox ซึjงหลายท่านอาจจะรู้จักแล้ว

แต่วันนี้มันมากับฟังชั่นใหม่ที่น่าจะมีประโยชน์ต่อเพื่อนๆชาวandroid ที่ประสบปัญหาในความสงสัย "แบตเตอรี่ฉัน มันทำไมหายไปไหนไวเหลือเกิน"

ฟังชั่นที่ว่าคือ "Battery use rank" ครับ

เจ้าฟังชั่นที่ว่าของZDbox จะทำหน้าที่ตรวจสอบรายละเอียดแต่ละแอพพริเคชั่นว่าในแต่ละแอพพริเคชั่น ตัวใด ใช้พลังงานไปเท่าไหร่ ซึง่โดยปกติ การตรวจสอบด้วย"Battery user"ในตัวเครื่องAndroid แทบบอกอะไรเราไม่ได้  

แต่"Battery use rank" จะแจกแจงมาเป็นแอพพริเคชั่นรายตัวเลยครับ  เราจะได้รู้สักทีว่า แอพพริเคชั่นตัวใด มันผลาญแบตเตอรี่เราไปเท่าไหร่   ถ้ามันไม่จำเป็นได้เอามันออกไปซะ เพื่อเพิ่มระยะเวลาการใช้งานของเรา  ถือเป็นข้อดีตัวแรกที่ผมจะแนะนำแอพพริเคชั่นZDboxให้เข้าไปอยู่ในเครื่องสมาร์ทโฟนAndroidของคุณ ^^

แก้ไขเมื่อ 29 ธ.ค. 54 22:57:12

จากคุณ : noppinij
เขียนเมื่อ : 29 ธ.ค. 54 22:55:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com