Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถึง Dtac ที่รัก ติดต่อทีมงาน

ผมเป็นคนนึงที่เกือบจะได้รับความเสียหายจากการที่ Dtac ล่ม เพราะไม่สามารถติดต่อใครได้ในวันที่ Dtac ล่มครั้งแรก ไม่ขอเล่าเหตุการณ์เพราะทุกอย่างผ่านไปด้วยดี

กระทู้นี้อยากเป็นกระทู้ที่ให้ Dtac หันมาใส่ใจผู้ใช้บริการที่มีความจงรักภัคดีต่อเครื่องข่ายของคุณคนหนึ่งอย่างผมหรือท่านอื่นๆ

หลายคนบอกว่า 
"ไม่พอใจ ทำไมไม่ย้ายค่ายละ?"
ผมขอตอบว่า
"ผมพอใจในบริการของ Dtac รวมถึงโปรต่างๆ ด้วย การย้ายค่ายจึงไม่อยู่ในความคิดของผม Dtac มันตรงกับ Lifestyle ของผมมากที่สุดแล้ว"

และผมขอถามกลับว่า

• ถ้าโทรศัพท์บ้านล่ม เราต้องมีของทุกค่ายไว้สำรองมั้ย
  • ถ้าไฟฟ้าดับเราจะย้ายค่ายไปไหนได้มั้ย

บริการพวกนี้มันขึ้นอยู่กับความใส่ใจของผู้ให้บริการ ไม่ใช้ว่าเราจะเอาชีวิตไปแขวนไว้กับของพวกนี้ แต่ในเมื่อคุณเป็นผู้ให้บริการคุณก็ต้องทำให้เรามั่นใจได้ว่าจะไม่ทำให้เกิดเรื่องพวกนี้อีกโดยได้รับเพียงคำขอโทษ
คิดดูว่าถ้าเราไปธนาคารแล้วระบบมันล่มในขณะที่เราต้องใช้เงินเราจะทำยังไง เป็นความผิดเราหรือที่เราใช้ธนาคารเดียว หรือต้องเอาเงินใสไหฝังดินเอาไว้
มันก็เหมือนกับเรื่องของเครือข่ายพวกนี้แหละในเมื่อมันกลายเป็นสิ่งจำเป็นขึ้นมาซะแล้ว และมีหลายคนต้องฝากชีวิตไว้กับมันจริงๆ ผู้ให้บริการก็ควจจะคำนึงถึงเรื่องพวกนี้ไว้เป็นอันดับต้นๆ

ผมใช้ Dtac มามากกว่า 10 ปี ใช้มาตั้งแต่ยังเป็น WP1800 แล้วเราก็ไม่อยากใช้ค่ายอื่นเพราะเรายังเชื่อใจและถูกใจ Dtac อยู่ แต่ถ้ายังล่มแบบนี้คนที่ไม่ได้เชื่อใจหรือไว้ใจเท่าผมการที่จะย้ายไปค่ายอื่นก็คงตัดสินใจได้ไม่ยากเลย แล้วการที่คนจะย้ายมาคงน้อยลงเพราะไม่ได้รับคำยืนยันว่าเครือข่ายนี้จะไม่เกิดเหตุแบบนี้อีก

ผมขอแค่ได้รับคำยืนยันว่ามันจะไม่เกิดขึ้นอีกจะได้มั้ยครับและ ถ้าเกิดขึ้นอีกคุณจะทำอย่างไรนอกจากขอโทษได้หรือไม่

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Pigusto
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 14:35:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com