Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สัญญาณ LAG อยากให้ขึ้น SOS เลยครับ เป็นอย่างนี้เสียงานหมด ติดต่อทีมงาน

เรื่องการปรับปรุงเครือข่ายแล้วทำให้สัญญาณไม่ดี อันนี้ผมยอมรับได้ครับ

ผมรอได้ ผมรอเวลา DTAC ในการปรับปรุงระบบสัญญาณให้ดีขึ้นได้

แต่ขอติตรงที่มือถือขึ้นสัญญาณเต็ม สัญญาณ 3G ก็ขึ้น แต่คนโทรเข้ามา

ไม่ได้ กลายเป็นสัญญาณไม่ว่าง แต่โทรออกได้นะครับ  ตรงจุดนี้ทำให้

เสียหายมาก.. เพราะเราจะไม่รู้เลยว่ามือถือเราคนโทรเข้ามามันไม่ติด

ถ้าสัญญาณห่วยก็ขอให้ขึ้น SOS ไปเลย  จะได้รู้ว่าคนจะโทรเข้าไม่ติด

ผมจะได้เป็นฝ่ายติดต่อลูกค้ากลับแทน  เล่นขึ้นสัญญาณเต็ม 3G เต็ม

แล้วผมจะรู้ได้ยังไงว่าตอนไหนคนโทรเข้าได้ เวลาไหนโทรเข้าไม่ติดล่ะครับ

จะให้วันๆ มานั่งเปิดเครื่องบิน ปิดเครื่องบิน.. ผมไม่ได้ว่างขนาดนั้นนะครับ

แก้ไขตรงนี้ได้ก็ยังโอเคนะครับ DTAC

แค่ความเห็นเล็กๆของลูกค้าที่อยู่กันมากว่า 15 ปี

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 55 11:17:39

จากคุณ : teawtaiwan
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 55 11:16:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com