Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำโปร iphone 4s ของ DTAC หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เป็นลูกค้าแฮปปี้ของดีแทคมานานแล้ว และกำลังจะไปซื้อไอโฟน 4s น่ะค่ะ

แล้วก้ได้อ่านจากในกระทู้มาหลายๆกระทู้แล้วด้วย
แต่ก้ยังสงสัยอยู่ดี
อยากจะถามว่า

1.เป็นคนโทรน้อยนะคะ แต่ถ้าคุยที ก้จะคุยนานมาก แต่นานๆที
เน็ตก้คงเล่นเวลาอยู่ข้างนอกน่ะคะ
ถ้าจะเล่นก้คงแค่ เฟซบุค วอทแอพ แล้วก้ไลน์น่ะค่ะ

ไม่ทราบว่าโปร super deal M กับ โปร IPHONE M โปรไหนคุ้มกว่ากันคะ
เพราะที่เห็นมา super deal M ถ้าเล่นครบ 1GB แล้วจะปรับให้เหลือ 64 kbps
อยากรู้ว่า ถ้าเล่นแค่ที่กล่าวมา เดือนนึงจะครบ 1GB เร็วมั้ยคะ
แล้ว 64 kbps นี่มันช้ามากจนกระทั่งเฟซบุค วอทแอพช้ามั้ยคะ??
แล้วถ้าครบ 18 เดือนแล้ว จะกลายเป็น 580 บาท เหมือนเดิมหรอคะ??

2.หรือควรจะสมัครโปร iphone M ดี?? เพราะมีฟรี sms mms
แล้วก้ฟรีค่าบริการรอบบิลที่ 19-24 ด้วย

3.หรือควรจะใช้แบบเติมเงินต่อไปดีคะ
แล้วซื้อโปรเน็ตเพิ่มเอา ค่าโทรศัพท์มันจะถูกกว่ามั้ยคะ
เพราะแฮปปี้ มีซูเปอร์เม้าท์ เบอร์คนโปรด ต่างๆนานา
มันน่าจะคุ้มกว่ามั้ยคะ??

4.โปร smartphone 399 กับ internet lite 199
คุ้มกว่ากันมั้ยคะ
เพราะตามความรู้สึกจริงๆแล้ว เมื่อก่อนใช้ค่าโทรไม่เคยเกิน ห้าร้อยเลยค่ะ
ถ้าจะจ่ายเยอะๆ รู้สึกแอบกระอัก เสียดายเงินนิดนึงน่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้ หรือ FB ของดีแทค ช่วยหน่อยนะคะ
ไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้เลย

ขอบคุณมากๆค่ะ

ปล.ลืมถามอีกข้อค่ะ กะว่าจะไปซื้อหลังวันที่ 25 มกรา
ถึงวันนั้นยังต้องจองอีกมั้ยคะ??
กะว่าจะไปซื้อที่เซ็นทรัลพระราม 2
ไม่ทราบว่าต้องไปซื้อที่จุดไหนคะ??

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 ม.ค. 55 17:37:38

จากคุณ : mu_kim
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 55 17:32:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com