Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยผมคิดหน่อยสิครับ ว่าผมจะเติมเงินดีแทคดีมั้ย ติดต่อทีมงาน

คือวันนี้โปรโมชั่น อินเตอร์เนท "UnLimit" 399 บาท จะหมดคืนนี้แล้ว
ในใจก็อยากจะเติมอยู่แล้วหละครับ แค่สามร้อยกว่ารวมแวทก็สี่ร้อยสิบกว่าบาท
แต่!!
ปัญหาคือ เดือนที่ผ่านมา ผมเหมือนจะใช้อินเตอร์เนท ได้ไม่ครบตามจำนวนเต็มๆที่บอกว่าไม่จำกัดนะครับ เพราะ ผมเคยเหวี่ยงวีนไปวันนึงเต็มๆ
กับที่ดีแทคล่มอีกสองวันเต็มๆ แล้วยังมีล่มประปรายอีกสองสามวัน
แล้วทีนี้
"ความมั่นใจ"ที่จะใช้ บริการ "มันหายไปหมดแล้ว" ครับ
ผมเลือกใช้โปรนี้เพราะว่า มัน"คุ้ม" ดี ไม่ต้องการความเร็วอะไรมากเพราะความเร็วที่ได้มาผมว่าโอเค  แต่ผมกลัวว่า ขืนเติมเงินไป อยู่ดีๆ วันรุ่งขึ้น หรืออีกหลายๆวันถัดจากนี้ ดีแทคจะล่ม แล้วออกมาแก้ตัวแบบเดิมๆ อ้างนู่นอ้างนี่อ้างไฟไหม้หญ้าบ้างหละ อ้างไม่รู้สาเหตุบ้างหละ อ้างว่าดำเนินการให้อยู่บ้างหละ
ผมก็ติดต่อใครไม่ได้ มันก็ลำบากเหมือนกันนะครับในโลกที่ไม่หยุดนิ่งแบบนี้

คำถามคือ ผมควรจะทำยังไงดีครับ
ควรให้โปรฯที่มีเวลาเหลืออยู่คืนนี้หมดไป แล้ว ค่อยต่อโปรจนผมมีความมั่นใจคืนมา??
หรือ ปล่อยให้โปรหมดไป แล้วรอเสาร์อาทิตย์ ไปย้ายค่าย???

ขอบคุณครับ

ปล. ลืมบอกไปครับ
ผมเป็นลูกค้าดีแทคมาตั้งแต่สมัยดีพร้อม แต่เปลี่ยนเบอร์ไปเรื่่อยๆ สามสี่ครั้ง  ตอนนั้นคิดว่าดีแทคดีที่สุดแล้ว.. แต่จนวินาทีนี้.. ผมเริ่มหมดความมั่นใจแล้วครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ม.ค. 55 10:32:34

จากคุณ : kamp13
เขียนเมื่อ : 11 ม.ค. 55 10:30:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com