Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

DTAC คุณเล่นตลกอะไรกับผม ติดต่อทีมงาน

ผมส่งมือถือไปซ่อมกับศูนย์ DTAC สาขา พารากอน เมื่อ วันอังคารที่ 6 ธันวาคม 2554
(Black Berry Curve 8520 สีดำ ซื้อที่ศูนย์ DTAC สาขาปิ่นเกล้า นานแล้วซึ่งหมดประกันไปแล้ว)
โดย เจ้าหน้าที่ได้ให้ข้อมูลกับผมว่า มือถือหมดประกันแล้วต้องเสียค่าใช้จ่าย และ อีก 3-4 สัปดาห์จะโทรไปตกลงเรื่องค่าใช้จ่าย ซึ่งผมก็ OK ตกลงเรื่องนี้
ผ่านมา วันจันทร์ที่ 26 ธันวาคม 2554 (ประมาณ 20 วัน) ก็โทรไปสอบถามกับ 1678 ว่า เข้าสัปดาห์ที่ 3 แล้วไม่เห็นคุณโทรมาตกลงเรื่องค่าใช้จ่าย เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า อยู่ในระหว่างการซ่อม (อ้าวคุณซ่อมไปแล้วแต่ไม่โทรมาบอกค่าใช้จ่ายกับผมถ้าผมไม่จ่ายคุณจะทำยังไง) แล้วก็บอกว่าให้รอต่อไป
ต่อมาวันศุกร์ที่ 6 มกราคม 2555 (ระยะเวลารอ 1 เดือนเต็ม) ก็โทรไปหา 1678 เหมือนเดิม ว่านี้ก็ 1 เดือนเต็มๆแล้วนะ คุณไม่เห็นโทรมาตกลงค่าใช้จ่ายกับผมเลย โดยเจ้าหน้าที่บอกว่า อยู่ในระหว่างการซ่อม (อีกแล้ว) และเครื่องเพิ่งส่งซ่อมไปเมื่อวันจันทร์ที่ 26 ธันวาคม 2554 (อ้าวทำไมคุณดองมือถือไว้อย่างนี้) แล้วเมื่อวานเสาร์ที่ 14 มกราคม 2555 ผมก็เลยเข้าไปสอบถามเจ้าหน้าที่ที่ ศูนย์ DTAC สาขาปิ่นเกล้า ถามว่า "ถ้าส่งมือถือซ่อมจะใช้ระยะเวลากี่วัน" เค้าก็ตอบมาว่า 7-14 วัน
เอ้าตกลง DTAC คุณเล่นตลกอะไรกับผม ผมหมดความอดทนกับคุณแล้วนะ เครื่อข่ายล่ม ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรกับคุณเลย เก็บ SMS ค่าบริการห่าเหวอะไร ผมก็ไม่ใส่ใจ มือถือสำรอง คุณก็ไม่ได้ให้ผมมา ตกลงคุณเล่นตลกอะไรกับผม

จากคุณ : badpure
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 55 15:38:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com