Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แชร์เบื้องหลังการออกแบบ Galaxy Nexus ครับ เขาบอกว่ามันมาจาก "กลีบดอกแมกโนเลีย" ติดต่อทีมงาน

ปกติพื้นที่ใน Pantip ห้องมาบุญครองส่วนใหญ่จะพูดถึง smartphone และมือถือต่างๆ ในมุมของการใช้งาน แต่ผมไม่ค่อยเจอแง่มุมในเรื่องของการออกแบบ ผมเลยคิดว่าน่าจะมีเนื้อหาอะไรที่เกี่ยวข้องกับเรื่องของการออกแบบมาแชร์บ้าง และเรื่องในวันนี้ก็คือการแชร์เบื้องหลังการออกแบบ Galaxy Nexus ครับ

*ตรงนี้ต้องเรียนเพื่อนๆ ในห้องมาบุญครองก่อนว่า ผมไปเอาเนื้อหาบางส่วนมาจากบล็อกของ  Samsung ที่เมืองนอก และผมเองก็ทำงานให้ Samsung ครับ แต่ที่ผมเอามาโพสต์ตรงนี้ เรียนกับทุกคนเลยว่าไม่ได้มีเจตนาจะมาขายของอะไร ถ้ารู้สึกว่าผมละเมิดกฏ กติกา มารยาท ก็ลบได้ครับ ไม่โกรธกัน แต่ที่ผมมาโพสต์นี่คืออยากแชร์จริงๆ เพราะอย่างไรเพื่อนๆ ที่นี่ก็สนใจเรื่องของ smartphone ตัวนี้อยู่แล้ว และผมก็ไม่เคยเห็นเนื้อหานี้ที่ไหน

.....

เริ่มโพสต์เลยนะครับ

จากคุณ : Please
เขียนเมื่อ : 15 ม.ค. 55 23:12:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com