Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ [กระทู้ด้านมืด] วันนี้เราจะมาโกงเงินในเกมส์กัน ขอยกตัวอย่างเช่น Buddycon (เห็นกำลังฮิต) +++ ติดต่อทีมงาน

***กระทู้นี้ไม่เหมาะแก่ผู้ไม่ชอบ จขกท.เป็นการส่วนตัว หากท่านบังเอิญเปิดมาเจอ ปิดได้เลยนะครับ

***กระทู้นี้กล่าวถึงการ "โกง" เกมส์ หากท่านรับการ "โกง" ไม่ได้ก็รบกวนปิดกระทู้ได้เลยครับ อย่าด่าผมเลย

***ขั้นตอนในการทำนั้น ท่านจำเป็นต้อง ROOT ก่อนนะครับ ซึ่งจะทำให้หมดประกันได้ จขกท.จะไม่รับผิดชอบใดๆในสิ่งที่ท่านกำลังจะทำ

การ ROOT แบบเต็มๆ ติดตามที่กระทู้นี้ ที่ผมเคยตั้งครับ
http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T11578232/T11578232.html

แต่ผมจะมาอธิบายอีกครั้ง ตามนี้

วิธีนี้ผมทดลองกับ ARC S, RAY มาแล้ว และเชื่อว่า NEO V, PRO หรือรุ่นอื่น ก็ทำเหมือนกันครับ (การroot โดยปกติไม่ทำให้เครื่องดับครับ มีแค่ผ่านกับไม่ผ่าน ไม่ผ่านก็ไม่เป็นไร ไม่มีผลต่อการใช้งานครับ)

อันดับแรกให้เข้าลิงค์นี้ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1320350
ไปดาวน์โหลดตัวที่ชื่อว่า DooMLoRD_v4_ROOT-zergRush-busybox-su.zip มาซะ

1.1 เริ่มจากให้เข้า settingในมือถือ เข้าไป application ไปติ๊กถูกช่อง unknown sorce และเข้าไป development ติ๊กถูก USB debugging แล้วก็ไป

ปรับค่าหน้าจอให้สว่างค้างไว้ประมาณ 10 นาที(เพื่อความชัวร์ว่าจอจะไม่ดับตอนทำ)

1.2 เสียบสายUSBเข้ากับโทรศัพท์ก่อนแล้วจึงเสียบสายเข้ากับตัวเครื่อง เมื่อเสียบแล้วที่หน้าจอคอมของเราอาจมีการinstall driver ก็ปล่อย
มันลงไปจนเสร็จก่อน(เครื่องผมซื้อมาก็เสียบคอมมันก็ลงdriversให้เองเลย) หากที่หน้าจอมือถือของท่านมีถามขึ้นมาว่าจะinstall PC Companion software หรือไม่ ให้เลือก skip ไปก่อนนะครับ

1.3 เมื่อพร้อมแล้วก็แตกไฟล์DooMLoRD_v4_ROOT-zergRush-busybox-su.zip ที่เราโหลดมา จะได้โฟลเดอร์ files + คำสั่ง runme.bat
สูดหายใจลึกแล้วก็ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ runme.bat ได้เลยครับ จากนั้นก็รอ 10 วินาที ก็สำเร็จ เครื่องจะ restart เองครับ

2. เข้าไปที่เวป http://www.cih.com.tw/download

2.1 โหลดไฟล์ gamecih เวอร์ชันล่าสุด (ตอนนี้ 2.2.3)

2.2 โหลดมาแล้วก็ยัดไฟล์เข้าเครื่องท่าน แล้วก็ลงโปรแกรมตามปกติ

2.3 เปิดโปรแกรมขึ้นมาให้เราตั้งค่าปุ่มที่เราต้องการเรียกโปรแกรมขึ้นมาใช้ โดยไปกดที่ hot key แล้วกดปุ่มที่ท่านต้องการ (แนะนำปุ่มเพิ่ม-ลดเสียงครับ)

2.4 กดhome ออกมา แล้วเลือก buddycon หรือเกมส์ที่ท่านต้องการโกง

2.5 ผมยกตัวอย่างเช่นเราจะโกงดาวในเกม ก่อนอื่นให้ท่านเข้าไปดูว่ามีดาวอยู่เท่าไหร่(ขอเลขซัก 3 หลักจะง่ายครับ) จากนั้นก็กดปุ่มที่ท่านตั้งhotkeyไว้(สมมติว่าเพิ่มเสียง) เพื่อเรียกโปรแกรม gamecih ขึ้นมา

2.6 เมื่อเรียกโปรแกรมขึ้นมาแล้วจะเจอ 3 บรรทัด คือ
1. input number
2. low level analysis
3. input name

2.7 เอาวิธีแบบเบสิคๆเลยแล้วกันนะครับ เริ่มแรก ก็เลือก low level analysis มันก็จะเจอเลขเยอะๆเช่น 16973824 found

2.8 จากนั้นให้ท่าน เลือก input number แล้วก็ใส่เลขของดาวที่ท่านมีตอนนี้เช่น 1280 จากนั้นก็ OK โปรแกรมจะประมวลผล analysing name

2.9แล้วมันก็จะขึ้นชื่ออะไรมา ท่านก็ดูเลขที่มันตามหลังเท่ากับดาวของท่าน เช่น carrotpoint: 1280

2.10 ท่านก็กดตรงcarrotpoint แล้วใส่เลขที่ท่านต้องการ เช่น 999999 แล้วกดOK เลขก็จะเปลี่ยนให้ท่านแล้ว จากนั้นหากต้องการล๊อคค่าตัวเลขไว้ก็ให้กดรูปกุญแจ แล้วกุญแจจะเปลี่ยนเป็นสีแดง แปลว่าล๊อคค่าไว้แล้ว เลขนี้ก็จะไม่มีวันลด

2.11 กด back ออก เพื่อปิดหน้าจอโปรแกรมgamecih จากนั้นออกbuddycon แล้วลองเข้าไปในshop ใหม่ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ดาวของท่านก็จะมีตามที่พิมพ์ไว้คือ 999999 จากนั้นก็ซื้อเต็มที่เลยครับ

วิธีหยุดการใช้งาน gamecih ก็คือเข้าโปรแกรมเหมือนตอนที่เราตั้งค่าhotkey กดปุ่มmenuของมือถือท่าน กด stop gamecih แค่นี้แหละครับ

input number คือการที่ท่านมีเงินในเกมส์เป็นตัวเลขหลายหลัก วิธีนี้ทำให้ใส่เลขไปครั้งเดียวแล้วหาค่าที่เราต้องการจะเจอง่ายๆเลยครับ

low level analysis คือการให้มันกรองเลขที่ต่ำๆก่อน เครื่องหมายนั้นคือ
= คือ ค่าตัวเลขนั้นเท่าเดิม
! คือ เลขไม่เท่าเดิม (มีการเปลี่ยนแปลง)
+ เลขนั้นเพิ่มขึ้น
- เลขนั้นลดลง

(วิธีสำหรับเริ่มช่ำชอง)

คือวิธีการโกงเงินในเกมส์นั้นเช่น ท่านเลือก low level analysis ก็จะเจอค่ามากมาย(1XXXXXX found) ครั้งแรกก็ใส่เลขเงินที่ท่านมีในเกมส์ไป เช่น 120 จาก 1XXXXXX found อาจเหลือแค่ 1XXX found แล้วท่านกดback เข้าไปเล่นเกมก่อน ท่านฆ่าศัตรูได้เงินมาอีก 50 กลายเป็น 170 ทีนี้ก็กดเรียกโปรแกรมขึ้นมา ใส่เลขปัจจุบันอีกครั้งคือ 170 จากนั้นพอมันประมวลผลเสร็จ มันก็อาจจะเหลือแค่เป็นชื่อขึ้นมาเลย จากนั้นก็ดูเลข 170 แล้วก็ไปแก้ค่ามันซะ (หรือท่านขี้เกียจมาใส่เลขก็กด ! เพื่อกรองเลขที่มีการเปลี่ยนแปลงค่า กดไปเรื่อยๆ จนกว่ามันจะเจอชื่อตำแหน่งของเลขนั้น)

input name

อย่างครั้งนี้ท่านรู้แล้วว่าตำแหน่งของค่าดาวคือ carrotpoint คราวหลังท่านก็ input name แค่ carrot ก็พอครับ มันก็จะsearch มาให้ท่านเลย ก็ประหยัดเวลาเยอะ (อย่างเกมส์อื่นมาถึงก็ลองเดาๆชื่อก็ได้ครับเช่น money gold coin point เผื่อมันจะเจอชื่อเงินแบบง่ายๆ)

โปรแกรมนี้ไม่สามารถโกงได้ทุกเกมส์ บางเกมส์อาจง่าย บางเกมส์อาจยาก(คือต้องใช้ low level analysis ให้ช่ำชอง)

ขอบคุณทุกกำลังใจ แต่อย่าด่าเลยครับ บอกแล้วว่าด้านมืด -__-"

จากคุณ : Shooter_MVP
เขียนเมื่อ : 22 ม.ค. 55 12:54:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com