Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การทำงานที่ไม่ซื้อตรงของศูนย์บริการ DTAC สาขาเซ็นทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากน้องสาวเราเอาเครื่อง BB ไปซ่อมที่ศูนย์นี้เพราะมันยังอยู่ในประกัน ซื้อมาไม่ถึง 6 เดือน หน้าจอบีบีมันเป็นสีขาวหมด ทางศูนย์จึงบอกให้ทิ้งเครื่องไว้ โดยใช้เวลาซ่อมประมาณ 2 อาทิตย์ได้ พอวันรับเครื่องน้องสาวเราก็ไม่ได้เอะใจอะไรเพราะเป็นศูนย์ดีแทคไว้ใจได้อยู่แล้ว สรุปว่าน้องสาวเราไม่ได้เครื่องตัวเองกลับมา เราก็เลยแอดพินไป ปรากฏว่ามีคนกดรับพินเรา เป็นเด็กมัธยมปลาย เราถามว่าเพิ่งซื้อเครื่องนี้มาใช่มั้ย น้องเค้าก็ตอบว่าคะ เราก็เลยถามว่าซื้อจากศูนย์ดีแทคเชียงใหม่ใช่มั้ย น้องเค้าก็ตอบว่าคะ เราเลยถามต่อว่าน้องซื้อมาเท่าไหร่เหรอคะ น้องเค้าก็ตอบว่าแม่เป็นคนจ่ายให้อ่ะ เราก็เลยบอกน้องเค้าว่าถ้าน้องซื้อเครื่องใหม่ นี่มันพินของน้องสาวพี่คะ น้องได้เครื่องเก่ามา ปรากฏว่าน้องคนนั้นลบพินเราทิ้งไป แบบนี้จะให้คิดยังไงคะนี่ เราก็เลยอยากติดต่อศูนย์นั้นโทรไปถาม 1678 พนักงานเค้าก็บอกไม่มีเบอร์โทรศูนย์นั้น ทำไมถึงไม่มีเบอร์ศูนย์นั้นละคะทั้งที่เป็นศูนย์บริการของดีแทค แล้วเกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้นเราควรต้องทำอย่างไรคะ

จากคุณ : เด็กพี่เบ็ค
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 10:57:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com