Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครซื้อ LG PRADA 3.0 ในงาน TME บ้างมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ขอถามความเห็นของคนที่ซื้อ LG PRADA ในงาน TME ว่่า เป็นไงบ้างครับ ไม่ทราบว่า มีคนซื้อมาใช้บ้างรึยัง หรือ ใครที่ไปงานนี้แล้วได้ทดลองสัมผ้สเครื่องรุ่นนี้มาแล้ว รู้สึกอย่างไรบ้างครับ

ขอถามเพิ่มเติมนะครับ(เป็นคนที่ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง มือถือ อะครับ)

ปกติใช้ LG OPTIMUS BLACK อยู่ โดยส่วนตัวรู้สึกว่า เสียงเรียกเข้าของ LG PRADA ไม่ดีเท่ารุ่น  BLACK อยากทราบความเห็นของคนที่ใช้อยู่ หรือ คนที่ไปทดลองเล่นมาแล้วว่า เสียงเป็นไงบ้างครับ

ส่วนกล้องหน้าของ PRADA เท่าที่ลองถ่ายภาพดู ภาพจะด้อยกว่ารุ่น BLACK คงเป็นที่สเปคกล้องของ BLACK 2 ล้าน แต่ของ PRADA แค่ 1.3 ล้าน อันนี้เกี่ยวกันมั้ยครับ แล้วเวลาเราถ่ายภาพทำไมแบ๊คกราวน์ด้านหลังเราสลับซ้ายขวา ลองปรับโหมดที่ให้มาก็เปลี่ยนได้แค่เวลาใช้กล้องถ่ายภาพนิ่ง แต่ถ้าถ่ายเป็นภาพเคลื่อนไหว แบ๊คกราวน์ด้านหลังยังสลับซ้ายขวากันเหมือนเดิม แต่รุ่น BLACK ไม่เป็นเหมือน PRADA แล้วพอจะมีโปรแกรมอะไรที่สามารถดาวน์โหลดมาช่วยให้กล้องหน้ามีประสิทธิภาพเพิ่มขึ้นได้บ้างรึเปล่าครับ ส่วนกล้องหลังของ PRADA โอเคเลยครับ

เรื่อง จอ ก็ไม่ค่อยมีสีสันเท่าไหร่ ออกเรียบๆ พวกสัญญลักษณ์ต่างๆเป็นโทนขาวดำ ดูยากไปนิด สามารถโหลดโปรแกรมอะไรมาช่วยทำให้มีสีสันสดใสขึ้นได้รึเปล่าครับ

คนท่ี่ซื้อ PRADA ในงาน TME มีโอกาสลุ้นจับรางวัล บลูทูธ มูลค่า 5000 บาท มีใครได้มาบ้างมั้ยครับ

ตอนนี้ใช้ทั้ง 2 รุ่น อยู่ เพิ่งซื้อ PRADA ในงาน TME วันแรก เท่าที่ลองเทียบกัน บางอย่างของ PRADA ก็ดีกว่า แต่บางเรื่องยังสู้รุ่น BLACK ไม่ได้ ซื้อมาใช้แล้วก็ไม่ค่อยมั่นใจ อาจจะยังไม่คุ้นมือ ทีแรกคาดว่า PRADA จะดีกว่ารุ่นเดิมที่ใช้อยู่ในทุกด้าน ยังดีตรงที่ลุ้นจับรางวัลได้บลูทูธฟรีมา กำลังคิดจะหาซื้อบลูทูธมาใช้ เลยไม่ต้องเสียเงินเพิ่ม

ส่วนสเปคอื่นๆของ PRADA และดีไซน์ ก็จัดว่า น่าพอใจครับ มีความลื่นไหลไม่สะดุดในการใช้งานทั่วไป

รุ่นนี้จะมีเคสมั้ยครับ หรือว่า ไม่ต้องใส่เคส เพราะ เคสของ LG ค่อนข้างหายาก

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความคิดเห็น และ ทุกคำตอบด้วยนะครับ

*****เพิ่มเติมและแก้ไขข้อความ*****

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 55 03:43:54

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 55 02:54:30

แก้ไขเมื่อ 29 ม.ค. 55 02:45:38

จากคุณ : mystically
เขียนเมื่อ : 28 ม.ค. 55 20:21:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com