Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอรบกวนอีกซักทีนะคะ เรื่องเดิม เครื่อง s2 กับการย้ายค่าย AIS ไป TRUE ติดต่อทีมงาน

หลังจากพี่ๆในนี้แนะนำ เราก็ยังใช้ 3G ของ TRUE ไม่ได้อยู่ดีค่ะ

เซ็ตเครื่องตาม clip ของ true ก็ทำแล้ว

เมื่อวานไปที่ศูนย์เอไอเอส เค้าก็ยืนยันว่าใช้ไม่ได้

เลยไปที่ศูนย์ทรู เจ้าหน้าที่ก็ บอกว่าใช้ไม่ได้ค่ะ  เปลี่ยนซิมไปใส่เครื่องของเพื่อน(เค้าใช้ทรู) มันใช้ได้นะคะ

ยังไม่ละความพยายาม  เดินต่อไปที่ร้านตู้ค่ะ มีร้านประจำอยู่ เป็นร้านรับซ่อม รับลงโปรแกรม  พี่เค้าก็บอกอีกคนว่าใช้ไม่ได้ค่ะ ต้องใช้เครื่องของทรู

..ทำไงดีอ่ะค๊า  Y_Y   หรือเราต้องเปลี่ยนเครื่องจริงๆ แงๆ เก็บเงินตั้งนาน

จากคุณ : MuayKrongJai
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 08:51:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com