Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เข้าหน้า wall ตัวเองในไอโฟนไม่ได้ค่ะ ช่วยที ติดต่อทีมงาน

เข้าหน้า wall ตัวเองในไอโฟนไม่ได้ค่ะ มันขึ้นว่า Sorry,somthing went wrong. เป็นมาหลายวันเเล้วค่ะ ถ้าจำไม่ผิดเป็นตั้งเเต่เพื่อนยืมไอโฟนไปเล่น fb เเล้วลงชื่อเข้าใช้ของเพื่อน เเล้วหลังจากนั้นเราเปลี่ยนมาชื่อเราก็เกิดอาการนี้เลย....ลองให้เพื่อนที่ใช้ไอโฟนเข้ามาหน้า wall เรา ก็เข้า wall เราไม่ได้เหมือนกัน (เเต่เล่นในคอมได้ปกตินะคะ)

เราลองทำหลายวิธีเเล้วก็ไม่หายค่ะ
1.ลอง log out เเล้วเข้าใหม่ ก็ไม่หาย
2.ปิด app เเล้วเปิดใหม่ก็เเล้ว
3.ลองลบ app เเล้วโหลดใหม่ก็ยังเป็นอยู่
4.ลองเล่นผ่าน safari ก็เป็นค่ะ
5.ลอง reset network ก็เเล้ว
6.ลองเล่นเฟสผ่าน wifi ก็เป็น

หมดปัญญาเเล้วค่ะ ใครทราบวิธีเเก้มั้ยคะ รบกวนด้วยค่ะ

จากคุณ : ดวงกะ
เขียนเมื่อ : 9 ก.พ. 55 12:07:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com