Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

#มีชาวต่างชาติ เมลติดต่อซื้อโทรศัพท์ในราคาสูงกว่าปกติ ต้องระวังอะไรบ้างมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมลงขายเครื่อง HTC Wildfire ไว้แค่ 5000 บาท

วันต่อมาก็มีเมล มาจากแคนาดา ขอซื้อที่ราคา 350 เหรียญสหรัฐ แต่ต้องส่งไปที่ไนจีเรียให้น้องสาว

โดยเธอจะโอนเงินมาให้ก่อนทั้งหมด  โดยขอให้่ผมส่งหมายเลขบัญชีธนาคารไปให้เธอ

อยากทราบว่า  มันเป็นไปได้มั้ย ที่จะเป็นมิจฉาชีพเข้ามา  แล้วเค้าจะเอาหมายเลขบัญชีธนาคารของผมไปทำอะไรได้

ผมเมลกลับไปถามเธอ และแนะนำให้ซื้อที่ประเทศของฌธอส่งไปแทนสิ

เธอก็ตอบกลับมาว่า  เธอต้องการทำตามความต้องการของน้องสาว เนื่องจากน้องสาวของเธอส่งลิงค์ขายโทรศัพท์ของผมไปให้เธอ

ผมควรต้องระวังอะไรบ้างครับ

จากคุณ : jutapit
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 10:20:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com