Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

FB คะ ทำไม inn ถึงได้โผล่แต่มือถือคุณแม่ๆ พ่อๆ ล่ะคะ พวกเค้ารู้หรือไงว่าเจ้าของเบอร์เป็นแค่คนแก่ที่อะไรก็ได้ ติดต่อทีมงาน

คราวนี้เป็นเบอร์ของคุณแม่สามี เมื่อวานได้เจอท่าน ท่านบอกมือถือท่านโทรออกไม่ได้ เงินไม่รู้ไปไหนหมด เห็นแบบนี้แล้วคิดถึงกระทู้ในนี้ ส่วนใหญ่คู่กรณีinn มักจะเป็นผู้ใหญ่ ผู้สูงอายุ ที่ใช้โทรศัพท์แค่โทรเข้าโทรออกเท่านั้น
ไม่ได้รู้อะไรมากกว่านี้เลย ไม่ได้รู้ว่าตัวท่านเองอาจตกเป็นเหยื่อของการหากินแบบทำนาบนหลังคนของทางระบบ หรือผู้ให้บริการที่เกี่ยวข้อง (พรรคพวก)
มารู้ตัวก็ตอนหยิบโทรศัพท์จะโทรหาลูกหลานแล้วโทรออกไม่ได้แล้ว
อยากถามว่า ทางระบบไม่ได้มีมาตรการแก้ไขอะไรที่เป็นรูปธรรมจากinnนี่เลยใช่ไหม
หรือเพราะมี inn อยู่ดีแล้ว เท่ากับระบบจะมีรายได้เพิ่มจากความไม่รู้ของผู้ใช้บริการตาดำๆ
นี่เพราะเป็นคุณแม่สามี นานๆกว่าจะเจอท่าน เจอทีโทรศัพท์ก็ติดลบ ใช้ไม่ได้ไปแล้ว
ส่วนคุณแม่ดิฉันเองอยู่ด้วยกันดูแลใกล้ชิดกว่า วันก่อนเป็นสาย inn โทรเข้ามาคุยเสนอขายของเลย ก็เพิ่งรู้ว่ามีแบบนี้แล้วหรือ โทรมาถึงที่ ถามว่าเอาเบอร์มาจากไหนก็ไม่ต้องบอก เดาได้อยู่แล้ว
คนโทรมาแจ้งว่าเป็นเจ้าหน้าที่ดีแทค ย้ำว่าเจ้าหน้าที่ดีแทค ส่วนจะใช่หรือไม่ ไม่คิดหาคำตอบ เพราะไม่ว่ายังไงก็เชื่อว่าดีแทคมีส่วนเกี่ยวข้องกับ inn แน่นอนอยู่แล้ว
แต่ก็แปลกที่เบอร์ดิฉันเองแทบจะไม่เจอกับ inn เลย หรือ inn จะล่วงรู้ว่าเบอร์ไหนน่าจะหากินได้ง่าย

ยังไงก็รบกวนคุณ FB ยกเลิกบริการ inn จากเบอร์คุณแม่สามี และกรุณาคืนยอดเงินที่เสียไปเพราะบริการดังกล่าวให้ท่านด้วยนะคะ
และช่วยปิดรับโฆษณาทุกอย่างทั้งในวันนี้และอนาคตให้ท่านด้วย จะเป็นพระคุณอย่างสูงค่ะ
หมายเลขโทรศัพท์คือ 0873xxxxxx ค่ะ กระทู้นี้ขออนุญาตไม่มีหลังไมค์นะคะ ขอตรงๆ ที่นี่เลยค่ะ อีกซักครู่จะมาลบเบอร์ออกเองค่ะ
ขอบพระคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 27 ก.พ. 55 15:56:36

จากคุณ : นางมารร้ายสีรุ้ง
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 14:28:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com