Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแชร์ความคิดเห็นหน่อยครับ จะสอย Note หรือจะ 4 อย่างเดิม (แจกกิ๊ฟท์จ้า) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับทุกท่าน ^^

เข้าเรื่องเลยครับ สนใจ Galaxy Note มากครับ ชอบตรงจอใหญ่ ที่ไม่ใหญ่เกินกว่าจะยัดลงกระเป๋ากางเกงได้ แต่ตอนนี้ใช้ I4 อยู่ครับ ขอแยกประเด็นดังนี้นะครับ

ใจนึงอยากเปลี่ยน
1.ชอบจอใหญ่ครับ มี pad1 อยู่แล้ว พกยาก แก่แล้ว อยากได้ใหญ่กว่าโฟนน่ะ
2.อาชีพเป็นผู้สร้างเว็บไซต์ให้หน่วยงานครับ แก้เว็บ joomla เป็นหลัก อยากได้มือถือที่แสดงเว็บแฟลชได้ (iOS แสดงผลบางฟังชั่นไม่ครบ แต่แอนดรอยครบกว่า)
3.ชอบซองของ Note มาก แหะๆๆ I4 หาถูกใจยาก (ใช้มาจะปีแล้วมั้งครับ)
4.กิเลสครับ ^^

อีกใจไม่อยากเปลี่ยน
1.ผิดหวังฝังใจกะ Android ครับ เคยใช้ Tab รุ่นแรก (หนืดมาก) และปลายปีซื้อ HTC EVO (กล้องรับไม่ได้,หน่วง,app หาพอดีหน้าจอยาก) เลยกลัวว่า Note จะเป็นอย่างนั้นไหม
2.I4 มี tango,line,360(ที่ยกถ่ายรูดยาวเลย),slave,เกมส์และแอฟที่ไม่ต้องลุ้นว่าจะพอดีขนาดหน้าจอไหม
3.Promotion ที่ I4 = 839 (รวมค่าโทรแล้ว 500) แต่ถ้า Pro อื่นน่าจะ 700 ยังไม่รวมค่าโทร หนักอยู่นะครับ ผมจำเป็นต้องใช้อันลิมิตน่ะ
4.Android ต้องมากังวลเรื่อง Memory กันอีกไหม แบบว่าต้อง Kill task โน่นนี่นั่น งงไปหมด ถ้าไม่สนใจเรื่องพวกนี้เลยเครื่องจะอืดอีกไหม (แบบอยากว่าใช้อย่างเดียว)

สับสนครับ ภรรยาก็ไม่อยากให้ซื้อ กลัวขายทิ้งแบบอีโวอีก เลยต้องมาหาแนวร่วมในนี้ครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ แจกกิ๊ฟท์ทุก คห. จนกว่าจะหมดครับ ^^

จากคุณ : obxjp
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 55 21:46:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com