Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

App "AccuWeather" ใน Galaxy Note มันไม่ยอม Update Location ที่ที่อยู่ปัจจุบันของเราให้ตรงหน้าจอ จะต้องตั้งค่าที่ไหนคะ ติดต่อทีมงาน

เวลาเรากดรีเฟรชเพื่อเช็คสภาพอากาศที่หน้าจอ  แล้วมันไม่ยอม Update Location ให้เลยค่ะ ขึ้นเป็นโลเคชั่นที่เดียวที่เป็นที่แรกที่เราใช้มาตลอด  เราต้องกดตั้งค่าอะไรที่ไหนบ้างอ่ะคะ เพื่อที่เวลาเรากดรีเฟรชเช็คสภาพอากาศบนหน้าจอแล้ว มันถึงจะอัพเดทโลเคชั่นที่ที่เราอยู่ปัจจุบันตอนนั้นให้ด้วยเลยน่ะค่ะ

ป.ล.  เราใช้  Samsung Galaxy Note นะคะ

ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 55 09:36:41

จากคุณ : ก๋วยเตี๋ยวคั่วไก่
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 55 09:25:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com