Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

samsung galaxy noteทำไมเช็คแล้วเลขโมเดลเป็นGT-N7000คะ? ติดต่อทีมงาน

สั่งซื้ออครื่องจากเนตค่ะ
วันนี้ได้เครื่องมาก็ลองเช็คดู
ปรากฏว่าในabout phone ขึ้นเลขโมเดลเป็นGT-N7000
เอาเลขอีมี่ไปเสิจในเวบnumberingplans
ก็ไม่ขึ้นข้อมูลเครื่องค่ะ
(ขึ้นว่าให้แอดยี่ห้ออะไรเพิ่มเติมทำนองนั้น)
ไม่ทราบว่าอย่างนี้ถือว่าเป็นของปลอมมั้ยคะ?
เลขอีมี่ตำแหน่งที่7,8ที่หลายๆคนบอกว่าเอาไว้เช็คที่มาได้
เครื่องนี้เป็นเลข05ค่ะ,,ไม่รู้ว่าจากไหน
รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

*แเก้ไขค่ะ
เพิ่งทราบว่าที่ไทยเลขรุ่นเป็นN7000ด้วย
ที่นี่เป็นi9200ค่ะ
แต่เลขอีมี่เสิจแล้วไม่แสดงข้อมูลเครื่องนี่
เป็นไปได้มั้ยคะว่าไม่ใช่เครื่องแท้

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 55 23:47:55

จากคุณ : JinHanNa
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 55 23:41:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com