Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำหน่อยครับ note กับ 4s ติดต่อทีมงาน

มีประสบการณ์ไม่ประทับใจกับ LG2X เลยอยากเปลี่ยนมือถือเครื่องใหม่ คิดไม่ตกระหว่างกลับไปใช้ ไอโฟน
4s เพราะคุ้นเคยกับไอโอเอสมานาน แต่พอได้ไปจับไปถือ ลองเอา note ใส่กระเป๋ากางเกง รู้สึกได้ว่าพกไม่ลำบากเท่าไร แถมได้จอใหญ่อีก เหมาะสำหรับคนสายตาไม่ดีอย่างเรา แถมก็คุ้นเคยกับแอนดรอยน์มากว่าครึ่งปีแล้ว เลยอยากรบกวนถามเพื่อความมั่นใจของตัวเองว่า ที่เครื่องมันค้าง กดอะไรไม่ไป แบบว่าเอ๋อ/ค้าง อยู่ๆก็สัญญาณโทรศัพท์หาย มารู้ตัวอีกทีตอนโทรออกไม่ได้ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ (ทำยังกะเป็นpc แล้วแฮ้ง)
บู๊ทเครื่องเสร็จเมล์เข้ามาเพียบ SMS มาอีกตรึม แถมสามจีไม่เคยได้ใช้ แต่จ่ายเงินโปรอันลิมิททุกเดือน

อาการที่ว่ามาทั้งหมดนี้เป็นที่เครื่องผมใช่มั้ยครับ ไม่ใช่เป็นที่โอเอสใช่มั้ยครับ คืออยากใช้ note มากกว่าไอโฟนน่ะครับ( เพราะขนาดจออย่างเดียวที่ได้ใหญ่แต่ไม่เกินพกใส่กระเป๋ากางเกง)ลยอยากรบกวนสอบถามเพื่อความมั่นใจน่ะครับ ว่าถ้าเลือกnote แล้วจะไม่ผิดหวัง

ปล.สัญญาณหาย สามจีใช้ไม่ได้นี่เป็นที่ เครือข่ายป่าวครับ ผมใช้ais ครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

จากคุณ : jickolo
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 55 03:31:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com