Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

""" รู้สึก ซวยจริงๆที่ได้เป็นลูกค้า TOT ทีโอที """ ติดต่อทีมงาน

ขอสบถหน่อยนะครับ ผมสุดจะทนแล้ว

เริ่มเป็นลูกค้า ตั้งแต่ปี 52  เพราะหมู่บ้านที่ซื้อใหม่ ผม คู่สาย ท เต็ม (เดิมบ้านเก่าใช้ ท)

ขอเบอร์+net ที่ ฟิวเจอร์ กว่าจะมาติดเกือบเดือน แถมต้องโทรไปตามอีก
(คือกุรีบใช้ธุระอ่ะไม่ได้มาฝากกินดอก)

มาติดแล้วเน็ทก้อใช้ ไม่ได้ พนงติด บอกให้โทรไปที่ดอนเมืองปล่อยสัญญาณ
(ทำไมเมงไม่ทำให้เบ็ดเสร็จวะ)

โทรไป call center นานเฮียๆ กว่าจะมีสิ่งมีชีวิตรับสาย

รับสายได้ ก้อโยนไป โยนกันมา เช่น คู่สายล่มบ้าง ทิ้งเบอร์ไว้ติดต่อกลับบ้าง เดี๋ยวตรวจสอบให้บ้าง
"แต่ไม่เคยได้รับการเหลียวแล แม้แต่ครั้งเดียว"

พอเน็ท ใช้ได้ สัญญาณ ก้อเฮีย อีก คือ สัญญาณจะlow หายไปเป็นช่วงๆ ดูด ข้อมูลไม่ขึ้น ไม่เต็มประสิทธิภาพ (สิ้นเดือนเก็บกุเต็มราคา) ต้องคอยกระตู้นเปิดปิดโมเด็ม ใหม่เปนพักๆน่าเบื่อมาก

อัพ สปีด 6 เม็ก ก้อต้องไปทำเรื่องใหม่ ไม่อัตโนมัติเหมือนเจ้าอื่น
แถมเมงก้อจับเรา เซ็นสัญญาอยู่กะมันอีกเป็นปี ไม่ต้องผุบต้องเกิดเลย เฮียจริงๆ

shop จ่ายเงินหาไปเหอะ อยู่ไหนก้อไม่รู้ มีแต่ที่เสียตังค์ 15 20 บาท ทั้งนั้น

ทนมาตลอด จนน้ำท่วม

ไม่ต้องพูดถึงเลย ใช้ไม่ได้ ทั้งหมดเบอรบ้าน เน็ท
จนน้ำแห้ง เป็นเดือน ก้อยังใช้ไม่ได้
(ผมไม่โทรตามเพราะรู้คำตอบว่าเมงจะตอบอะไร)

ที่เฮียกว่านั้น คือ ส่งบิล มาเรียกเก็บเงิน เต็ม!!! ยกนิ้วให้เม่งเลย

ผมโมโหมาก แต่นิ่ง เข้าไป ช๊อปทีโอที  จัดการยกเลิก โทรบ้าน เน็ท ทันที
พร้อมยอมโดนค่าปรับถ้าต้องจ่าย และขอให้สิ้นเวรกันที  

จากนั้นขอเน็ท ค่ายเด็กตี๋อ้วน มาเล่น สบายใจเน็ทใช้ดีจิง (เพื่อนบ้านบอกน้ำท่วมก้อใช้ได้)

แต่เหมือนฟ้าผ่าลงมากลางหัว เมื่อที่ทำงานผมมีระบบ ทำงานโดยการต้องส่งแฟก จากบ้าน

แน่ละผมตระเวณหา ทางติดเบอร์บ้าน จาก ท ทุกหนทาง เปนเดือน
จน ท บอกว่า หมู่บ้านผมได้ สัมประทาน ทีโอที เลยไม่มีคู่สาย
ติดไปลากสายยาวจากหมู่บ้านข้าง อาจมีปัญหา เรื่องสัญญาณ
ขอเบอร์บ้านอย่างเดียวเสียค่าติดตั้งหลายพัน

เพื่องาน ผมเลยกลับไปขอ ทีโอที โดยใช้เบอร์เดิมอีกครั้ง พนง บอก 3 วันใช้ได้ ผมก้อดีใจได้รีบทำงาน

มาบัดนี้เหรอ  "เมงใช้ไม่ได้เหมือนเดิม"  
เมื่อกลางวันโทรไป ก้อโยนกันไปมา แอบฟังปลายสายเหมือนช๊อปยังไม่ส่งเรื่องมา ไม่รู้เรื่อง
บอกคนรับเรื่องไม่อยู่ ขอเบอร์ติดต่อกลับ แถมบอกออกแนว ขอไปที ว่า
ใช้เวลาติดตั้ง 2 สัปดาห์ เหมือน ขอใหม่ อีก 2 ค่อยโทรมาใหม่ ( โห เฮีย รู้งี้กุขอใหม่น่าจะเร็ว กว่าไหม)

ทั้งๆทีผมว่า แค่มาเปิดตู้ จัมฟ สายใหม่ ก้อน่าจะใช้ได้แล้ว เพราะของเดิมก้อยังมีอยู่
(ยกเลิกไปแค่ เดือนกว่าๆเอง)

ก่อนหน้านี้ก้อเคย โทรไปสอบถามดอนเมือง ก้อพักสาย ให้เรา รอ10 นาที แล้วบอกว่า

น้องขอเบอร์ติดต่อกลับ ละกัน (ใครน้องมง กุเป็นลูกค้า )

ไอ้คำว่า ขอเบอร์ติดต่อกลับ = ขอวางสายก่อน แค่นี้นะ เพราะมันไม่เคยโทรกลับมาเลยสักครั้ง

ซวย ครับ ซวย บอกได้คำเดียว ว่า ซวย ที่ได้เป็น ลูกค้า ทีโอที

ขอผมได้ระบาย ให้เพื่อนๆได้ฟัง ถึงความอัดอั้น ตันใจ ก้อยังดี

ขอโทษที่ผมพูดจาไม่สุภาพ

ร้องเรียนเฮียอะไรไป เมงก้อเท่านั้น  ไม่มีใครเหลียวแล
พนง เมง ก้อ โยนกันไปมา เฉื่อย ชา
2555 ยังมีองค์กร และ พนง ทำงานกันแบบนี้อยู่ให้รู้เอาไว้ พอนานๆเข้าไปก้อคง ......

จากคุณ : หมาสังหาร
เขียนเมื่อ : 19 มี.ค. 55 19:11:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com