Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มือใหม่หัด Review มือถือ Android ของ TWZ- TA2 ( Update ) ติดต่อทีมงาน

ถ้าอยากได้ขอแถมและแบตเพิ่มเพราะหลายท่านไม่แน่ใจว่าจะพอไหม สรุปถ้าสั่งผ่านเวปได้ของแถมเป็นแบ๊ตอีก1ก่อนครับ ตามประกาศนี้ (0 คน)
  ของผมโทรสอบถามและโอนเงินเข้าบัญชี 6,900 บาท พร้อมค่าขนส่ง 100 บาทสั่งวันพร้อมโอนเงินวันอังคารบ่าย ได้ของวันศุกร์บ่ายครับ (1 คน)
  อุปกรณ์ในกล่องครับ มีชารท์ พร้อมสายดาต้า หูฟัง ฟิลม์กันรอย และ ปากกาครับ (0 คน)
  พอแกะฝาหลัง ก็จะพบ เมนโมรี แถมมาให้อีก 8 G ครับ ใส่ซิมให้ดูเพื่อ ยืนยันว่า 2 ซิม จริงๆ จ้า (0 คน)
  ถาพนี้ แสดงให้เห็นทั้ง 4 ด้าน ครับ (0 คน)
  เปิดเครื่องก็เจอ TWZ ขึ้น พร้อม อีกสักพัก ก็มีเจ้าตัวเขียวขี่ไม้กวาดออกมาต้อนรับ (0 คน)
  หน้าจอ สีสันใช้ได้ครับ ไม่ออกด้าน ๆ เหมือน 2 ซิมค่ายอื่น แต่เมนู เจ้า TA2 ช่างคล้ายกันของอีก Brand มาก เหมือนพี่น้องต่างแม่ พี่ผลัดพราก คง (0 คน)
  สักพักก็มีหน้าจอนี้ ขึ้นในการเลือกเครือข่าย จากที่เห็น ซิม 1 จะเป็น ซิมปกติ ซิม 2 จะเป็น 3 G ครับแอบมายืนยันว่า รองรับ 3 G ได้ 900 และ 2100 ครับ (0 คน)
  มาดูเมนู หน้าจอหลัก และ ข้างในกันครับ (0 คน)
  มาลองดูทีวี ครับ หลักจากค้นหาช่องสักพัก ก็เจอช่อง 3 5 7 9 ครบถ้วน แต่ช่อง3 ขัดสุดครับ (2 คน)

0.00%
  ถ้าอยากได้ขอแถมและแบตเพิ่มเพราะหลายท่านไม่แน่ใจว่าจะพอไหม สรุปถ้าสั่งผ่านเวปได้ของแถมเป็นแบ๊ตอีก1ก่อนครับ ตามประกาศนี้ (0 คน)
 33.33%
  ของผมโทรสอบถามและโอนเงินเข้าบัญชี 6,900 บาท พร้อมค่าขนส่ง 100 บาทสั่งวันพร้อมโอนเงินวันอังคารบ่าย ได้ของวันศุกร์บ่ายครับ (1 คน)
 0.00%
  อุปกรณ์ในกล่องครับ มีชารท์ พร้อมสายดาต้า หูฟัง ฟิลม์กันรอย และ ปากกาครับ (0 คน)
 0.00%
  พอแกะฝาหลัง ก็จะพบ เมนโมรี แถมมาให้อีก 8 G ครับ ใส่ซิมให้ดูเพื่อ ยืนยันว่า 2 ซิม จริงๆ จ้า (0 คน)
 0.00%
  ถาพนี้ แสดงให้เห็นทั้ง 4 ด้าน ครับ (0 คน)
 0.00%
  เปิดเครื่องก็เจอ TWZ ขึ้น พร้อม อีกสักพัก ก็มีเจ้าตัวเขียวขี่ไม้กวาดออกมาต้อนรับ (0 คน)
 0.00%
  หน้าจอ สีสันใช้ได้ครับ ไม่ออกด้าน ๆ เหมือน 2 ซิมค่ายอื่น แต่เมนู เจ้า TA2 ช่างคล้ายกันของอีก Brand มาก เหมือนพี่น้องต่างแม่ พี่ผลัดพราก คง (0 คน)
 0.00%
  สักพักก็มีหน้าจอนี้ ขึ้นในการเลือกเครือข่าย จากที่เห็น ซิม 1 จะเป็น ซิมปกติ ซิม 2 จะเป็น 3 G ครับแอบมายืนยันว่า รองรับ 3 G ได้ 900 และ 2100 ครับ (0 คน)
 0.00%
  มาดูเมนู หน้าจอหลัก และ ข้างในกันครับ (0 คน)
 66.67%
  มาลองดูทีวี ครับ หลักจากค้นหาช่องสักพัก ก็เจอช่อง 3 5 7 9 ครบถ้วน แต่ช่อง3 ขัดสุดครับ (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 3 คน

ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะครับว่า ลองหัด Review อาจจะไม่มืออาชีพเท่าไหร่ แถม กล้องที่ถ่ายตั้งวันที่เร็วไป1 วัน ไม่ต้องตกใจนะครับว่า ทำไม วันในรูปไม่ตรงกับวันที่ Post  ขออภัยถ้าผิดพลาดประการใด มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

สรุปภาพรวมและให้คะแนนนะครับ ( ความคิดเห็นส่วนตัว )
สุดท้ายให้คะแนน ภาพรวม ผมให้ 6 คะแนน จากคะแนน เต็ม 10 เลียนแบบหนังสือมือถือเอาเสียหน่อย โดยมีรายละเอียดดังนี้
1.ราคา = 6 คะแนน เนื่องจากผมว่า สเปค cpu และ อื่น ๆ ไม่น่าจะเกิน 5,900 บาท ผมว่าน่าจะเหมาะสมกว่า
2.รูปทรง = 5 คะแนน เนื่องจาก คล้ายรุ่น อื่น ๆ ในตลาดอย่างน่าใจหาย
3.หน้าจอ =  8 คะแนน ครับ เนื่องจาก หน้าจอสวย ไม่แพ้บางรุ่นอื่น ๆ
4.ความไวหน้าจอ และ ระบบสัมผัส = 7 คะแนน ก็ไวพอใจครับ ไม่หน่วงหรือช้า คุ้มค่าไม่ผิดหวัง
5.ทีวี และ กล้อง = 6 ครับ ทีวีชัด แต่บางช่องนะตามสถาพสัญญาน และ กล้องชัดในที่สว่าง
6.ศูนย์บริการ = 4 ครับ เพราะ ต้องฝากส่ง ศูนย์ TWZ ให้ ถ้าเลยระยะประกันอาจจะต้องทำใจ อีกทั้ง การสั่งซื้อ ยุ่งยาก ต้องผ่านทางไปรษณีย์ ทำให้ต้องลุ่นว่าเครื่องจะมีปัญหาหรือเปล่า แต่ทาง TWZ มีรับประกันให้ครับ โดยนับจากวันที่รับ ครับ รายละเอียดอ่านที่เวปดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

สอบถามเพิ่มเติมหลังไมค์นะครับ ถ้าตอบได้ก็ยินดีครับ

แก้ไขเมื่อ 28 เม.ย. 55 00:26:44

จากคุณ : seer123
เขียนเมื่อ : 28 เม.ย. 55 00:14:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com