Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไม่ได้ใช้เครื่องเล่นเน็ตหรือเล่นโปรแกรมอะไร อยู่ดีๆ คิดค่าอินเตอร์เน็ต แอบมีข้อความมาตอนเที่ยงคืน งง ติดต่อทีมงาน

ก่อนหน้านี้ผมใช้ บีๆ โปร 299 โดยปิดการใช้ browser แต่เดือนนี้มาเปลี่ยนเป็นโปร 299 เพิ่ม whatsapp นั้นคือหากคุณเผลอกด browser คุณโดนค่าความผิดพลากครั้งล่ะ 5 บาท ทำไมถึง 5 บาท ก็ผมเช็คดูไงครับ *101# ตลอด เข้าเรื่องดีกว่า เมื่อวานกลับบ้านมาประมาณ 2 ทุ่ม พอ 3 ทุ่มก็หลับโดยนำเครื่องเสียบชาร์ตแบตไว้ เช้ามาพบข้อความจากทาง ดีแตก เวลาส่งคือเที่ยงคืน ว่า "ขณะนี้คุณมีค่าใช้อินเตอร์เน็ต17บาทแล้ว ถ้าวันนี้คุณใช้ต่อ แฮบปี้จะคิดค่าค่าใช้เน็ตไม่เกิน 49บ. จนถึงเที่ยงคืน (8.05.12)" อ้าว หลับแต่เน็ตเปิดใช้? ส่งข่อความมาเที่ยงคืน? ผีแน่ๆ ผีเน็ตไหล  

เช้ามาเลยโทรไปสอบถามว่าเพราะอะไร คือได้คำตอบว่า "ทางเราจะตรวจสอบให้ว่าเป็นที่ app อะไรมีปัญหา" คำพูดนี้ได้ยินมา 2 ปีแล้วเพราะผมใช้บีๆมา 2 บีแล้ว 2ปีคือไม่แก้ไขอะไร อยากทราบว่าเป็นเพราะ app เหรอ ถ้า app ผมขอบอกว่าเครื่องผม ลบทุกแอปออกหมด คงเหลือแต่โปรแกรมจากทาง Rim เท่านั้น ถ้าลบ Browser ได้ผมจะลบ App. world ผมก็ลบไปแล้ว ลบหมด จะมี app. อะไรอีกมั้ยครับ  ซึ่งก่อนหน้านี้ผมได้ทำตามที่ดีแตกแจ้งวิธีแก้ไขก้ทำตาม แต่ทำไมถึงเป็นแบบนี้ ถ้าเป็นที่โทรศัพท์บอกมา ผมจะเลิกใช้ เป็นที่อะไรก็บอก 2 ปีกับคำตอบเดิมๆ แล้วตรวจสอบมันนานมากหรือครับ กะคำว่าตรวจสอบ  เพราะผมก็ร้องเรียนเรื่อง คุยอยู่ดีๆ สายก็ตัดเอง โดยผมใช้ดทรศัพท์ 2 เครื่อง มี 9700 กับ G.Nexus ทั้ง 2 เครื่องเบอร์ดีแทค ปัญหาเดียวกัน  เจ้าหน้าที่ก้บอกว่าจะตรวจสอบก็หายไป ไม่รู้ว่าเป้นเพราะอะไร เมื่อไหร่แก้ได้ อะไรๆก้ตรวจสอบแล้วหาย ผมรอคำตอบทั้ง 2 เรื่อง เบอร์ผม 08515337XX สงสารโอเปอเรเตอร์ ต้องรับหน้าเสือจากระบบที่มีปัญหารองรับอารมณ์ลูกค้า กับระบบที่แย่ลง ดีแทคเมื่อก่อนดีกว่านี้ แย่ลงมาก คุณอย่าเอาผลการวิจัยอะไรมาบอกว่าคุณดีขึ้น เพราะเคลือข่ายผมบอกแย่ลงทั้งนั้น

ยังไงรบกวนแก้ปัญหาให้ลูกค้าทั่วประเทศด้วยครับ เพราะเพื่อนผมก็เจอเหตการเดียวกัน หวังว่าดีแตกจะปรับปรุงคุณภาพให้ดีเหมือนเดิมน่ะครับ

จากคุณ : tananchai_pu
เขียนเมื่อ : 9 พ.ค. 55 11:06:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com