Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เอา adapter 10W ของ Ipad มาชาร์จ ipod touch จะเป็นอะไรไหมคะ ติดต่อทีมงาน

สามารถเอาหัวชาร์จของ  ipod ที่มีกำลังไฟ 10W มาชาร์จ ipod touch ที่ใช้แค่ 5w ได้ไหมคะ  แบตมันจะเสื่อมเร็วจริงๆหรือเปล่า  เพราะตอนที่ไปหาซื้อพนักงานบอกว่าใช้ด้วยกันได้ค่ะ  แต่แบตอาจร้อนเร็วนิดนึง  แต่ในเน็ตบางเว็บบอกว่าจะเสื่อมเร็ว

อ้อ  ขอถามอีกเรื่องนึงค่ะ  ทำไมเราซิงค์ข้อมูลจากคอมลง ipad ไม่ได้เลยอ่ะคะ โทรไปถามพนักงานมาเค้าบอกว่า ต้องชาร์จให้ไฟมันเข้าก่อน  ถ้ามันขึ้นว่า ไม่ได้ชาร์จ จะซิงค์ข้อมูลไม่ได้  แต่เราเปลี่ยนรูก็แล้ว เปลี่ยนคอมก็แล้วยังชาร์จไมไ่มด้สักทีอ่ะค่ะ  มันเป็นเพราะอะไรหรอคะ  มีใครเคยเป็นแบบเราไหม

แก้ไขเมื่อ 12 พ.ค. 55 01:03:33

จากคุณ : gucci_girlzy
เขียนเมื่อ : 12 พ.ค. 55 00:57:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com