Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โหวตได้ช่วยโหวตครับ #โทรศัพท์โซนี่ หากใครใช้ อย่าส่งซ่อม ซ่อมแล้วอาจได้ที่ทับกระดาษราคาแพง บทเรียนราคาแรงๆของผมกับโซนี่ ติดต่อทีมงาน

ผมได้ซื้อโทรศัพท์ยี่ห้อโซนี่อีริกสัน รุ่นอาร์ค เอส ราคา 12990 บาท
มาเมื่อวันที่ 16 มกราคม 2555
ตั้งแต่ใช้มา มีปัญหาตลอดเวลาเกี่ยวกับ การใช้ 3G
แต่ถ้าไม่ใช้ 3G ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น
รวมถึงหน้าจอ ปุ่มกด และทุกๆอย่างปกติดี ยกเว้นการใช้ 3G เท่านั้น
และตัวเครื่องก็ใช้อย่างทะนุถนอม ไม่เคยตกหล่นประการใด

เมื่อปัญหามากขึ้นในเรื่องของการใช้ 3G
ผมทนไม่ไหวจึงได้ตัดสินใจนำโทรศัพท์มือถือ ยี่ห้อ Sony Ericsson รุ่น Arc S สีขาว
ไปซ่อมที่ศูนย์โซนี่อีริกสัน สาขามาบุญครอง ในวันที่ 12 พฤษภาคมที่ผ่านมา
เวลาผ่านไปยาวนาน เดือนกว่าๆ ผมได้รับโทรศัพท์คืนมาในวันนี้ (20/06/2012) เวลา 18:00 น.
โดยไม่มีการโทรมาแจ้งว่าเครื่องเสร็จแล้ว
ทุกๆครั้งผมต้องไปถามเอง
ถามจนอาย จนท ไปเลย

เมื่อรับเครื่องกลับมา
ผมไม่ได้ลองเครื่องเลย เพราะว่า ไม่มีแบตเตอร์รี่
แล้ว จนท เค้าก็บอกว่า หากมีอะไรติดต่อศูนย์ที่ทองหล่อซอย 9 ได้เลยนะคะ
แถมทิ้งท้าย พี่คะ หนูบอกให้เค้าเปลี่ยนบอร์ดให้แล้ว แต่เค้าไม่ทำให้คะ
เราก็เอ่อ  อึ้งๆไป
ถามถึงเอกสารเซ็นรับ ก็ไม่มี แต่ผมแอบถ่ายรูปไว้

พอกลับมาถึงบ้านตอน 22:00 จึงได้เปิดทดสอบ
อาการเดิมไม่หาย ใช้ 3G ไม่ได้
ซ้ำร้าย หน้าจอ เหมือนมีรอยกดทับ และเลวที่สุดคือ ปุ่มโฮมกดไม่ได้ แถมฟิลม์ยังเป็นรอยอีก

อึ้งจนไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว
นี่หรือ โทรศัพท์ราคา 13000 มันกลายเป็นที่ทับกระดาษไปแล้วรึ
ประกัน 1 ปี ช่วยอะไรได้บ้างไหม???

หากคุณยังอยากใช้ หรือกำลังตัดสินใจ มองสินค้ายี่ห้อนี้
ก็เชิญดูตัวอย่างจากผมที่ได้รับเลยครับ
ก่อนหน้านี้ ผมชอบมากมือถือแบรนด์นี้
ตอนนี้ต้องคิดใหม่ซะแล้วว่าจะเอาอย่างไรต่อดี

ผมจะทำอย่างไรได้บ้างครับ
กับเหตุการณ์นี้ มืดแปดด้านมากครับ

ช่วยแนะนำผมด้วย

ปล.ผมใช้

-Arc S
-Pro
-X10miniPro

เดี๋ยวผมจะทะยอยลงรูป + วิดิโอนะครับ
ตอนนี้กำลังใจเสียมากๆ

T_T

ปล.2 ขอเติมคำพูดนิดนึงครับ
ตามด้านล่างเลย

คุณเอาของผมไปซ่อม หรือ เอาของผมไปทำพังครับ
หรือว่า คุณเอาของผมไปสับเปลี่ยนอะไหล่กันแน่ครับ

รู้สึกแย่มากๆ ซื้ออะไร ดูศูนย์ซ่อม และบริการหลังการขายด้วยครับ
ระวังจะเจอแบบผม T_T

เพิ่มใหม่ครับ 22/06/2012

ขอบคุณทุกๆคนมากครับ

ตอนนี้ผมอัพคลิปเพิ่มนะครับ
เกี่ยวกับการใช้ 3G
แล้วเครื่องโทรออกไม่ได้ โทรเข้าไม่ได้

http://youtu.be/iheg8TBr4BI

ที่เซอร์ไพรส์ใหม่คือ
เครื่องกินแบตไปดื้อๆครับ
เมื่อวานชาร์จไว้เต็มวันนี้ แบตหมดเฉยเลย

สรุปคือ มีปัญหาเรื่องแบต เพิ่มเติมครับ

เศร้า T_T

แก้ไขเมื่อ 22 มิ.ย. 55 09:21:43

แก้ไขเมื่อ 20 มิ.ย. 55 23:47:08

จากคุณ : Andrew_Goodboy
เขียนเมื่อ : 20 มิ.ย. 55 23:00:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com