Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครที่ซื้อ Samsung S3 Dtac ที่ Bitec บางนา โปรดอ่านก่อนครับ ผมรู้สึกว่าไม่ได้รับของตามโปรครับ ติดต่อทีมงาน

วันนี้ 28 มิถุนา ผมเดินทางไป ไบเทค เพื่อไปซื้อ SS GS S3 สีน้ำเงินเครื่อง DTAC
เพื่อเอาโปรโมชั่น 899 บาท /คุย550 นาที + 3G ได้ 2GB + Unlimited DTAC Wifi    
และพิเศษ ถ้าซื้อในงานได้แถมเมม 32 gb

ผมจ่ายเงินสดซื้อเลยครับ ก็ได้ของทั้งหมดข้างต้น ได้เช็คเครื่องจนพอใจอย่างละเอียด
แล้วแถมหมอนมาอีกใบในถุงสีขาว ซึ่งดีแทคเค้าเรียกว่า Premium Bag
แค่หมอน มันจะพรีเมี่ยมอะไรมากมาย??????

ผมถามพนักงานว่าใช้งานไวไฟยังไง  พนักงานตอบว่า
แค่กด *4000# เพื่อรับ Passward ก็ใช้ได้ทันที ในพื้นที่บริการ

ผมกลับออกมาไปต่อเซ็นทรัลปิ่นเกล้า
จะลองใช้ไวไฟดู พอกดแล้วมันขึ้นว่า "Connection problem or invalid MMI code"

ผมเลยไปถามศูนย์ดีแทคในห้างนั้น
พนักงานถามหา ไวไฟการ์ดกับผม ซึ่งผมก็หาไม่เจอ แล้วผมก็ยืนยันว่าไม่ได้รับ
เพราะผมเช็คของทุกอย่างแล้ว ก่อนออกจาก ดีแทคที่ไบเทค ผมไม่รู้ว่าต้องใช้ไวไฟการ์ด
ในการลงทะเบียนเล่นไวไฟ

พนักงานตามเรื่องให้โทรไป คอลเซ็นเตอร์
ได้คำตอบรอบแรกว่า ไวไฟการ์ดใส่ให้ใน Premium bag แล้ว ซึงมันเป็นถุงกระดาษลดโลกร้อน
และก็มีหมอนตุงๆ 1 ใบ ค้นดูอีกรอบก็ไม่มี

ผมเลยขอร้องให้เค้าตามเรื่องให้อีก ว่าผมไม่ได้รับจริงๆ
ได้คำตอบรอบสองคือ โปร S3 ที่ไบเทค จะไม่มี ไวไฟการ์ด ให้
เพราะเปลี่ยนเป็นแถม Memory 32 gb ไปแล้ว

งง!!!!! อะไรว่ะ เมมโมรี่ มันเป็นของแถมพิเศษเฉพาะที่ไบเทค ต่างหาก ไม่ใช่เหรอ
ผมเลยกลับบ้าน งง งง แค้น แค้น มาระบาย ให้ทุกคนฟัง และขอความช่วยเหลือจาก CC
ว่ามันจริงรึเปล่า ถ้าไม่จริง ก็ช่วยลงทะเบียนไวไฟ ให้ผมด้วย ผมไม่ไปไบเทคอีกรอบแน่ ไกลมากครับ

เหนื่อยๆ ใครอยากเห็นหน้าน้องคนที่ดูแลผม ที่ไบเทค ผมสามารถให้ดูได้ครับ
พอดีลองกล้อง ไปถ่ายน้องพอดี

ขอบคุณครับ ไม่อยากให้ทุกคนเข้าใจผิดในโปร หรือเสียผลประโยชน์อย่างผม

จากคุณ : kyozaa123
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 55 19:47:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com