Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอบคุณคุณผึ้ง "ร้านมือถือแถวสีย่าน" ที่ไม่รับซื้อ iphone ที่หล่นหายของพี่ชายผม ติดต่อทีมงาน

มือถือ iphone 4S พี่ชายผมหล่นหายครับ ที่ใหนไม่รู้ มารู้ตัวอีกทีก็หาไม่เจอละ ที่เสียดายคือ contact & รูป ที่อยู่ในนั้นมีมูลค่ามากๆเพราะเป็นของลูกค้าทั้งนั้น (sync ไม่ได้มาพักนึงแล้วเนื่องจาก notebook มีปัญหาพอดี -*-)

หายเมื่อวันอาทิตย์ครับ นึกว่าหมดโอกาสได้คืนแล้ว

เมื่อวานเช้าผิดคาด .. เพื่อนพี่ชายผมคนนึงโทรมา

บอกว่ามีคนชื่อ "คุณผึ้ง" ติดต่อมา (เธอเปิดร้านขายมือถือแถวสีย่าน) บอกว่ามีคนเก็บมือถือได้นำ iphone มาจะขายคุณผึ้ง แต่คุณผึ้ง "ไม่รับซื้อ" ครับ และพยายามหาเบอร์โทรล่าสุด (ก็คือเบอร์ของเพื่อนพี่ชายผมคนนั้น) เพื่อติดต่อคืนมือถือให้กับเจ้าของเครื่อง

ตอนนี้พี่ชายผมได้รับเครื่องคืนแล้ว พร้อมกับให้ค่าทำความดีให้กับคนที่เก็บได้คนนั้นไป

เสียดายที่นัดกันคนละฟากเมืองกับร้านคุณผึ้ง ไม่งั้นจะไปขอบคุณด้วยตัวเองอีกครั้ง

ผมจึงอาสามาโพสถึงคุณงามความดีของคุณผึ้ง ร้านมือถือแถวสีย่าน ให้รับรู้กันโดยทั่วไปครับ ลูกสาว

จากคุณ : Top27
เขียนเมื่อ : 17 ก.ค. 55 13:21:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com