Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Huawei MediaPad 7 นิ้ว ที่มันลดราคาที่โลตัส (ซึ่งตอนนี้หมดแล้ว) มันจะทน+ดีมั้ยครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเพิ่งมารู้จักก็วันนี้แหละครับ หลังจากที่ฝันหวานหาแต่เจ้า นิก 7 มาเกือบเดือนแระ

ทีแรกก็ไม่ไว้ใจยี่ห้อจีน เพราะผมกลัวว่าจะใช้ได้แค่เดือน 2 เดือนก็ไป

แต่พอผมเห็นสเปก เห็นหน้าจอ กะราคา ผมก็ว่าเออน่าสนใจดี

ยิ่งมาเทียบกับนิก 7 แล้วแบบว่า ถ้าเราเพิ่งอีก 1-2k ก็จะได้ใส่การ์ด+กล้อง+ซิม แล้วนิ

แต่ก็กลัวว่าถ้าเครื่องมีปัญหา มันจะมีศูนย์มั้ยครับ แล้วที่เชียงใหม่จะส่งซ่อมที่ไหนครับถ้ามีปัญหา

ผมเห็นนิก 7 ผมก็มีหวังตรงที่ Asus ทำเครื่องดูทนๆ แน่นๆ ดี ซอฟต์แวร์ก็ดี

แต่ยี่ห้อจีนนี่ผมไม่ค่อยมั่นใจครับ ตัวเครื่องมันดูก๊องแก๊งออกแนวพลาสติก

แล้วมันจะทนจริงมั้ยครับ มันจะซัพพอร์ตซอฟต์แวร์อะไรเยอะหรือเปล่า

มันจะอัพเป็น ICS เป็น JB หรือรุ่นถัดๆ ไปได้มากน้อยแค่ไหนอ่า

(มองจากมุมมองคนที่ไม่เคยมีแท็บเล็ตเลย และไม่เคยใช้แอนดรอยด์มาก่อนในชีวิต)

จากคุณ : น้ำอัดลมผสมฯ
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 55 19:27:06 A:202.28.249.181 X: TicketID:328231

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com