Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[SR] : Review HTC One S ความสวยงามและลงตัวจาก HTC ติดต่อทีมงาน

สำหรับในคราวนี้ผมได้ยืมเจ้า HTC One S มาเล่นครับ หลังจากที่ไม่ได้รับ
เครื่องจาก HTC มาลองกันซะนานเลย ซึ่งเจ้า One s ก็ออกขายมาได้ระยะ
นึงแล้วนะครับในราคา 17900 บาทซึ่งจริงๆส่วนตัวผมว่ามันเป็นรุ่นที่น่าสนใจ
เอามากๆในระดับราคานี้ แต่มันเจอดราม่าในเรื่องของ CPU ที่ตัวที่ขายบ้าน
เราใช้ Snapdragon S3 ไม่ใช่ Snapdragon S4 อย่างที่หลายๆคนตั้งความ
หวังใว้

แต่จริงๆแล้วมันก็ไม่ใช่แค่ในไทยนะครับที่ใช้ Snapdragon S3 เพราะหลาย
ประเทศก็ใช้ตัวนี้เหมือนกับบ้านเรา และจากการใช้งานผมว่ามันก็แรงดีครับ
และใช้งานได้เสถียรดีมาก จะติก็ตรงค่อนข้างกินแบตครับเวลาใช้มากๆ แต่
ว่าเวลาใช้งานปกติผมว่าแบตค่อนข้างลดน้อยครับ จะกินแบตมากที่สุดก็ตอน
เชื่อมต่อนี่แหละ แต่จะว่าไปผมว่าก็ไม่ต่างจากรุ่นอื่นๆนะครับและเจ้า One S
ก็ให้แบตเตอรี่มาไม่สูงมาก 1650 mAh ด้วยแหละและปัญหาเรื่องความร้อน
เจ้า One S ก็ร้อนเร็วนะครับแต่ผมว่าก็ไม่รู้สึกว่ามันร้อนจนผิดปกตินะ ก็อุ่นๆ
ละฮะพอๆกับรุ่นอื่นๆเช่นกัน

และจุดเด่นที่ผมประทับใจมากจาก One S ก็คือมันเป็นมือถือที่สวยมากครับ
ทั้งวัสดุและงานออกแบบดูเนียนตาและให้สัมผัสที่ดีมาก ใครชอบมือถือสวย
เนี๊ยบน่าจะถูกใจนะครับ เห็นว่าถ้าเป็นสีเงินจะชุบสีวิธี Anodized Aluminum
ส่วนสีดำถึงจะใช้วิธีเผาด้วยไฟฟ้า Micro Arc Oxidation อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจ
แหะคุ้นๆว่าเคยอ่านเจอมาอ่ะครับ นอกจากนี้ก็จะได้แถมได้พื้นที่ Dropbox
ฟรี 25GB เป็นเวลา 2 ปีครับ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=07-2012&date=22&group=2&gblog=128

จากคุณ : joker-master
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 55 01:12:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com