Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เปลี่ยนใจจาก { LG L3} ไปหา { Oppo Guita} ดีมั๊ยค่ะ? ติดต่อทีมงาน

ขอเกริ่น ::
หลังจากตอนแรกเล็งเจ้า LG L3 ไว้เพราะงบประมาณ 5,000 พอหาข้อมูลไปๆมาๆเจอะกับเจ้า Oppo My Guitar(หัวข้อตกตัวRน่าอับอายจริงๆ --")
เอ๊ะ! สเปคน่าสน(ความรู้เรื่องสเปคแค่งูๆปลาๆค่ะ) แต่ต้องเพิ่มตังค์อีกประมาณ2500 [LG = 4500 (ราคาลงแล้ว) , Oppo = 7000 ] เลยรบกวนถามความคิดเห็นของชาวห้องMBK ว่าคุ้มมั๊ยค่ะถ้าจะตัดสินใจไปซื้อเจ้า Oppo

สเปคที่เราสนใจ :
1.ใส่ได้สองซิม (เล่นเน็ตซิมหนึ่ง ,  โทรซิมหนึ่ง)
2.รองรับสามจีทุกค่าย  (ใช้เน็ตบ้างยามฉุกเฉินหรือฆ่าเวลาค่ะ ปกติใช้คอมถนัดกว่าจอใหญ่สะใจ)
3. ความจำภายในของoppoมากกว่า (แต่ไม่ค่อยจำเป็นเพราะเพิ่มเมมได้เท่ากัน)  
4. หน้าจอกว้างกว่าหน่อย(ไม่ค่อยจำเป็นอีกแหละ 55+)  
5. เรื่องกล้องที่กินขาดทุกคุณสมบัติ (เก็บความทรงจำประทับใจ)
6.เครื่องเล่นเสียงที่เค้าว่ากันว่าเจ้าOppo นั้นมีดี (ชอบฟังเพลงกับดูMVค่ะ)
7. พอก่อน พิมพ์ไปพิมพ์มาชักเยอะ  ฮ่าฮ่าฮ่า

ปล.คือเราก็ไม่แน่ใจกับความต้องการของตัวเองค่ะว่าที่เราสนใจสเปคแค่นี้มันคุ้มมั๊ยที่เราต้องเพิ่มอีก2500
ยังไงก็ขอรบกวนทุกๆคนด้วยนะคะ ^O^  ขอบคุณจากใจค่ะ

*Cr. on pic*

แก้ไขเมื่อ 29 ก.ค. 55 11:31:00

จากคุณ : PaBo Girl ~
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 55 11:28:47

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com