Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยตัดสินใจหน่อยค่ะ New IPad ติดต่อทีมงาน

อยากถามสักนิดก่อนซื้อคิดมาหลายวันแล้วค่ะ พอดีจะซื้อ New IPad แต่เลือกไม่ถูกว่าเอาแบบ Wi-Fi + Cellular  หรือ  Wi-Fi   อย่างเดียวดี และ ถ้าได้รุ่นก็ยังอยากถามอีกว่าควรใช้ตัว 32 GB  หรือ 64 GB ดีตัดสินใจไม่ได้สักที ส่วนใหญ่ก็เอาไว้เล่นเน็ท ฟังเพลง และเล่นเกมส์ ลงแอปเรื่อยๆอ่ะค่ะ แบบว่ายังไม่เคยใช้สินค้าตระกูล  I  เลยจึงไม่ทราบว่าต้องใช้ความจำเท่าไหร่ถึงจะพอกับ Life Style เช่นดิฉัน ลองดูๆในพันทิปก็แล้วยังไม่ได้คำตอบที่ตรงกับตัวเองจนทนไม่ไหวเลยต้องสมัครเพื่อจะตั้งกระทู้เอง และอีกเรื่องนะคะ ได้อ่านมาว่า iStudio แย่เรื่องบริการจริงหรือไม่คะเพราะตอนแรกตั้งใจว่าจะไปซื้อที่นั่นแต่พบว่า New IPad มีปัญหาเรื่องเกี่ยวกับ Wi-Fi  กลัวเวลาเครมแล้วมีปัญหาอ่ะค่ะ ถ้าไม่ซื้อที่ iStudio แล้วควรซื้อที่ไหนดีค่ะแบบว่าต้องการผ่อนชำระน่ะค่ะ แบบว่ารู้สึกใจหายที่ต้องจ่ายเป็นก้อนน่ะค่ะ จึงไม่สะดวกที่จะสั่ง  Apple Online Store  รบกวนช่วยเสนอเพื่อตัดสินใจด้วยนะคะ
1.ซื้อรุ่นไหนดี ระหว่าง Wi-Fi + Cellular  หรือ  Wi-Fi   อย่างเดียว
2.ควรใช้ตัว 32 GB  หรือ 64 GB
3.ซื้อที่ไหนดี

รบกวนด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : jane_tue
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 55 20:58:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com