Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครใช้ I-Style Q2 แล้วเจอหน้าจอเขียว เปิดเครื่องไม่ได้ อยากลองเสี่ยงตายเล่นกอนเข้าศูนย์ไหมครับ ?? ติดต่อทีมงาน

อนุญาตตั้งกระทู้ใหม่นะครับ จริงๆผมตอบไปในกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T12455930/T12455930.html#15

ของคุณ นางหงส์เหิน ไปละ  แต่คิดว่าบางคนน่าจะไม่เห็นนะ... แล้วเห็นหลายคนเจอปัญหาเดียวกันกับผมเลย...

คือเครื่องค้าง แล้วติดอยู่แต่ตรงโลโก้ ทำอะไรไม่ได้เลย..... ผมเอาเข้าศูนย์ไป 4 วัน กลับมาก็ยังอาการเดิม... พรุ่งนี้กะจะเอาเข้าศูนย์ใหม่ แต่ไหนๆ จะเข้าอีกรอบวันนี้เลยขอเล่นแบบเสี่ยงตายดู

ผมไม่ได้ถ่ายรูปขั้นตอนตอนทำไว้นะครับ คือไม่คิดว่ามันจะทำได้ แต่ให้เสี่ยงตายทำอีกรอบก็ไม่กล้า เลยขอเล่าเอาแทนนะครับ  ^^

ขอก๊อบจากที่โพสตอบในกระทู้นั้นมาเลยละกันนะครับ

===============================

ถ้าไม่กลัวเสียหายอะไรก็ลองดูนะครับ  ผมถอดแบตออกเลยครับ แล้วถอด SD  การ์ดออก  ทิ้งไว้ประมาณ 5 นาทีแล้วใส่กลับเข้าใหม่อีกครั้ง

ผมกดปุ่มเพิ่มเสียงค้างเอาไว้.... แล้วก็เปิดเครื่องครับ

จากนั้นจะเจอหุ่นกระป๋องนอนตายอยู่ แล้วกดปุ่ม HOME ( ที่มีสามปุ่มทัชด้านล่างอ่ะครับ ) แตะตัวกลางไปทีนึง มันจะมีเมนูเพิ่มเข้ามา

จากนั้นผมเลือก WIPE ข้อมูลทั้งหมดเลยครับ  มันมีให้ WIPE อยู่สองอัน  ไม่รู้ว่าอันไหนคืออะไรบ้าง แต่อารมณ์นี้แบบว่าช่างหัวมันละ เลยจัดการ ทั้งคู่เลย

วิธีการ WIPE คือ ใช้ปุ่มเพิ่ม ลดเสียง ในการเลื่อนแถบเลือกนะครับ  จากนั้นพอเลื่อนมาเจอเมนูที่ต้องการแล้วให้กดปุ่ม ซ้ายสุด ครับ มันจะเข้าสู่โหมดทำงานของมัน .... พอเลือก WIPE ข้อมูลทั้งหมดแล้ว จากนั้นก็กดปุ่มกลางอีกครั้ง เพื่อเลือกเมนู REBOOT ที่อยู่บนสุดอ่ะครับ  จัดการกดปุ่มซ้ายสุดเพื่อรีสตาร์ทเครื่องตัวเองอีกครั้ง....  ซึ่งตอนนี้กลับมาเปิดใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ

เอาการ์ดใส่ แล้วจัดการรีเซ็ทอีกรอบจากมือถือ แต่สั่งให้ลบข้อมูลในการ์ดด้วยนะครับ  

ตอนนี้ผ่านมาชั่วโมงนึงละ อาการยังปกติดีครับ กลับมาใช้งานได้เหมือนตอนแรกเลย

ไม่รู้ว่าจะช่วยได้ไหมนะครับ  แต่ถ้าใครไม่อยากเสียเวลาเอาเข้าศูนย์นาน ก็ลองดูนะครับ  หวังว่าน่าจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อย

ปล. ผมไม่รับประกันนะครับ  555  แบบว่าคือไม่รู้เรื่องเหมือนกัน ว่ามันคืออะไร ได้แต่ลองมั่วไปมั่วมาแล้วดันสามารถใช้งานได้ เลยเอามาแชร์กันครับ

ปล.2 แนบรูปมาด้วยเป็นการยืนยัน ว่าใช้ได้แล้ว อิอิ

หวังว่าคนที่เจอปัญหานี้อยู่จะโชคดีได้น้องไอกลับมาใช้งานได้ดีดังเดิมนะครับ ^_____^

จากคุณ : BeamboyZ Hisophobia
เขียนเมื่อ : วันอาสาฬหบูชา 55 00:51:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com