Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] iOS App : "TuneIn Radio" แอพยอดเยี่ยมที่ใช้ฟังวิทยุทั่วโลก ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ วันนี้จะเป็นการรีวิวครั้งแรกของผม หลังจากเห็นคนนั้นคนนี้รีวิวกันมาหลายๆครา ..

โดยทุกอาทิตย์จากนี้ไป ถ้าผมมีเวลาผมจะเข้ามาเขียนรีวิว iOS Application ดีดี เรื่อยๆนะครับ
เพื่อให้การใช้ชีวิตของเรากับ Smart Phone หรือ Tablet นั้นง่ายขึ้นไปอีก เพราะเราอย่ามองว่ามันเป็นแค่โทรศัพท์นะครับ เพราะมันทำอะไรได้มากกว่านั้นอีกมาก ถ้าเรารู้จัก Application ดีดีและเหมาะสม..

เอาล่ะครับวันนี้ผมจะมาแนะนำ Application ที่ใช้สำหรับฟังวิทยุทั้ง FM และ AM นะครับ โดยจะสตรีมผ่าน Internet แต่จุดเด่นของ App นี้คือมีสถานีเยอะ และโหลดได้ค่อนข้างรวดเร็ว(EDGE ก็ฟังได้) แล้วก็สามารถกดอัดเก็บไว้ได้ครับ

Application ที่ว่าก็คือ TuneIn Radio นั่นเอง
ซึ่ง Application ตัวนี้มีทั้งแบบฟรีและเสียเงินราคาจะอยู่ที่ $0.99 (ประมาณ 33 บาทไทย)ครับ ซึ่งแสดงผลได้ทั้ง iPhone และ iPad
ความแตกต่างของตัวฟรีกับตัวเสียเงินคือ มีโฆษณาครับ (Feature อื่นๆไม่แน่ใจนะครับแต่คิดว่าน่าจะมีแต่เรื่องโฆษณาครับ) โดยสามารถเข้าไปฟังวิทยุได้ที่หน้าเว็บ Tunein Radio ได้เช่นกันครับ

*เพิ่มเติมครับ ตัวฟรีจะไม่สามารถใช้การอัด หรือ Reccord ได้ครับ

แก้ไขเมื่อ 15 ส.ค. 55 00:22:36

จากคุณ : PridePenguin
เขียนเมื่อ : 14 ส.ค. 55 22:38:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com