Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

smart phone เครื่องของคุณเสียงสนทนาชัดเจนไหมครับ ติดต่อทีมงาน

เวลาผมซื้อโทรศัพท์ผมจะอ่านรีวิวจากหลายๆ ที่ หลายๆ รอบก่อนซื้อ แต่ไม่ค่อยมีที่ไหนรีวิวเรีองเสียงสนทนาเท่าไรเลย (หรือมีช่วยแนะนำทีครับ)

ส่วนตัวเคยใช้ smart phone ตั้งแต่ nokia 5800, ss galaxy 551, moto charm, se neo v และล่าสุด moto atrix2 ทุกอย่าง ok หมด แต่เรื่องเสียงสนทนา

สู้ตัวเก่าๆ ที่ใช้มาไม่ได้เลย คือมันจะก้องๆ ถ้าขีดสัญญาณลดลงเสียงจะเริ่มอู้อี้ เบาลง จนคุยไม่ค่อยรู้เรื่อง

หากให้เรียงความชัดจะได้เป็น se neo v, nokia 5800, moto charm = galaxy 551, atrix2

แล้วเครื่องของเพื่อนๆ เป็นอย่างไรบ้างครับ

ปล. หากมี blogger เขียนรีวิวมือถือเข้ามาอ่าน อยากรบกวนให้พิจารณารีวิวเกี่ยวกับคุณภาพเสียงสนทนาหน่อยครับ ควรมิควรแล้วแต่จะโปรด อิอิ

จากคุณ : Otaman
เขียนเมื่อ : 21 ส.ค. 55 14:40:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com