Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากคดีศาลตัดสินซัมซุงละเมิดสิทธิบัตร Apple ผมรู้สึกว่า คนไทยในนี้บางคนดีใจราวกับว่า apple เป็นสมบัติของคนไทยเลยครับ ติดต่อทีมงาน

จากคดีศาลตัดสินซัมซุงละเมิดสิทธิบัตร Apple

ผมเห็นสมาชิกบางท่านดีใจราวกับว่า ประเทศไทยได้ประโยชน์

จากการตัดสินมากเลยนะครับ บางคนนี่เข้าไปโพสทุกกระทู้ ที่เกี่ยวข้อง

เลยนะ แถมเข้าไปโพส เหน็บ จิกกัด อย่างกับ ไปแค้นอะไรซัมซุงมากๆ

ผมก็เคยใช้ไอโฟนมาก่อนนะ แต่ทำไม ผมถึงรู้สึกว่า มันก็เป็นแค่

โทรศัพท์ดีๆ เครื่องนึงเท่านั้นเอง การซื้อไอโฟนมาใช้นี่ สามารถ

ทำให้เรา ต้องคอยมาโพสเข้าข้างโทรศัพท์ตัวเองแทบทุกระทู้เลย

หรือครับ  ผมเองเคยใช้ไอโฟนสี่มาก่อน แต่ขายไปแล้ว

ตอนนี้ผมใช้ Galaxy Note อยู่ ใช้รอมศูนย์เดิมๆ ใช้งานได้ดีมากครับ

แต่บางครั้ง ก็ Force Close บ้าง ผมตรวจสอบดูแล้วครับเป็นที่ app  

ครับ ไม่ได้เป็นที่ระบบ และมันก็ไม่ได้เลวร้ายหรือถึงขั้นว่าห่วย แบบที่

มีกระทู้ บ่นๆถึงที่ผ่านมาหลายกระทู้นะครับ

ผมยอมรับครับว่า บางอย่างซัมซุงก็ดูเหมือนจะลอก apple จริงๆ และก็มีผู้ใช้ซัมซุง บางคน ก็ชอบไปโพสว่า apple เหมือนกัน ทำให้เกิด ดราม่าบ่อยๆ

ผมไม่ใช่ สาวกซัมซุงนะครับ แต่ผมเบื่อบางคนที่

พอ Apple ชนะคดีซัมซุงแล้ว เขาทำราวกับว่า apple นี่เป็นสมบัติของคนไทยเลยครับ

จากคุณ : pop35
เขียนเมื่อ : 26 ส.ค. 55 18:36:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com