Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตำรวจพหลโยธิน+AIS ตาม iPhone4s กลับมาได้แล้ว หลังโดนล้วงไป 2 เดือนกว่า ขอบคุณจริงๆ ติดต่อทีมงาน

เมื่อ 2 เดือนก่อน จขกท.ได้มาโพสต์กระทู้ไว้
เรื่องที่ iPhone4S ของเด็กในบ้านหายไป เพราะถูกล้วงกระเป๋าที่ยูเนี่ยนมอลล์
และได้แจ้งความไว้ที่โรงพักพหลโยธิน กับแจ้งให้ AIS/DTAC/True
ช่วยตรวจสอบสัญญาณ (หากมีการใช้) หลังจากนั้นก็ปล่อยวาง ไม่ได้สนใจ
อะไรอีก เพราะคิดแล้วว่าไปแล้วไปลับ

ปรากฏว่า ได้เครื่องคืนแล้วครับ !!!!!!! amazing สุด ๆ
โดย ตร.โรงพักพหลโยธิน ได้ติดต่อมาให้ไปรับเครื่องคืนเมื่อ
2 วันก่อน เพราะได้รับการประสานจาก AIS จนมีการสืบสวน
และติดตามนำเครื่องกลับคืนมาได้ พร้อมดำเนินการทางกฎหมาย
กับทุจริตชนทั้งหลายที่เกี่ยวข้อง

สภาพเครื่องเรียบร้อย ยังใหม่เอี่ยม แม้จะไม่เจอะเจอมา 2 เดือนเศษ
นับเป็นความโชคดีสุด ๆ

ขอขอบคุณ จนท.ตร.สน.พหลโยธิน ที่เกี่ยวข้อง เอ่ยนามได้ไม่หมด
ทั้งฝ่ายปราบปราม ฝ่ายสืบสวนสอบสวน ร้อยเวร เสมียนคดี ทั้งหลาย
ที่เต็มใจทำหน้าที่ของตนเอง โดยไม่ได้เรียกร้องสิ่งตอบแทนใด ๆ ซึ่ง
หาได้ยากยิ่ง ตลอดจนต้องขอบคุณ AIS ที่ตรวจสอบพบสัญญาณการ
ใช้งานและไม่ได้นิ่งนอนใจ ด้วยการประสานแจ้งให้ จนท.ตร.ทราบ
จนมีการติดตามได้คืนมาในที่สุด

ตำรวจไทยดีๆ ยังมีอีกครับ

**ขอบคุณท่านๆ ที่เข้ามาให้ gift ชื่นชมการทำงานของ "คนทำงาน"
รายละเอียดอื่น ๆ เป็นเรื่องทางคดีครับ มีการดำเนินการไปเรื่อย ๆ ก็ต้อง
ขอเตือนอีกครั้งสำหรับท่านที่นิยมของถูก ไร้ที่มาที่ไป ระวังหน่อยนะครับ
เดี๋ยวคุกมาเยือน ข้อหารับของโจรนะครับ เหนื่อยนะครับ อย่าทำเป็นเล่นเชียว**

แก้ไขเมื่อ 12 ก.ย. 55 12:07:44

จากคุณ : เฒ่าน้อย
เขียนเมื่อ : 11 ก.ย. 55 08:29:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com