Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่อง wifi กับ เรื่องเครือข่ายมือถือค่ะ ติดต่อทีมงาน

ถ้ามีเน็ต tot ที่เป็นสายแลนที่บ้านอยู่แล้ว อยากจะเพิ่ม wifi ได้ไหมคะ
โดยที่ยังคงมีสายแลนอยู่ด้วยค่ะ ตั้งใจจะเพิ่ม wifi ไว้ใช้กับมือถือและสายแลน
ใช้กับโน๊ตบุคค่ะ

ขอคำปรึกษาอีกอย่างคะ
คือตอนนี้มีซิมทรูมูฟกับวันทูคอลค่ะ เนื่องจากตั้งใจจะซื้อมือถือแอนดรอยมาใช้งานใหม่
เวลาอยู่บ้านก็จะใช้เน็ต wifi ที่ตั้งใจจะติดตั้งเพิ่มค่ะ

แต่ว่าเวลาไปต่างจังหวัดก็ตั้งใจจะซื้อโปรอินเนตเพิ่มเอาไว้เชคเมลล์กับเฟส
ไลน์ whatapps และเป็น wifisportใช้กับโน๊ตบุ๊คค่ะ(เราขายของออนไลน์อยู่ค่ะ)
ต่างจังหวัดที่อาจจะเดินทางไปบ่อยๆก็คือบ้านแม่แฟนและ ซึ่งตรงบ้านแม่แฟนไม่มีสัญญา truemove ค่ะ อย่างนี้เราเวลาเราไปตจวทีเราก็ต้องซื้อโปรเนตของวันทูคอล
แทนใช่ไหมคะเพราะทรูไม่มีสัญญาณ แล้วเวลาที่เราอยู่บ้านเราก็ต้องเอาซิมวันทูคอล
ไว้ที่ซิม 1 ใช่ไหมคะ แล้วนำซิมทรูไว้ที่ ซิม 2

อย่างสมมุติเราจะเดินทางไป 1 อาทิตย์เราก็ซื้อเป็นรายอาทิตย์ไว้ แบบนี้ใช่ไหมคะ ?

cc ของ one2call คะ ช่วยตรวจสอบเบอร์เราให้ทีได้ไหมคะ ว่าสามารถสมัครเป็น3g
ได้ไหม เราไม่อยากเปลี่ยนเบอร์ค่ะ

จากคุณ : สวยบนดอย
เขียนเมื่อ : 22 ก.ย. 55 22:17:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com