Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครื่อง Note 1 สามารถเอาไปลงโปรแกรม + apps ของ Note 2 ได้มั๊ยครับ ติดต่อทีมงาน

กำลังศึกษาข้อมูลแอนดรอยด์อยู่ครับ ได้ลองเล่นแล้วน่าสนุกดีครับ ตอนนี้ยังใช้ Nokia N900 หนัก หนา ดำ ถึก อยู่ครับ งาน TME เกือบได้เป็นเจ้าของ Note 10.1 แต่ดันจนซะก่อน ฮ่าฮ่าฮ่า

ยังไม่ได้คิดจะซื้อ Note 1 แล้วเอามาโมให้เป็น note2 นะครับ เพราะประโยชน์ใช้สอยยังไม่ตรงครับ แค่สงสัยเฉยๆ เพราะรู้ว่าหากลงได้จริงคงต้องยอมรับเรื่องสเปคเครื่องที่ต่างกัน

แต่แค่อยากรู้ประมาณว่าคนที่มี Note 1 อยู่ในมือแล้วจะสามารถอัพเกรดซอฟต์แวร์เป็น Note2 ได้หรือไม่

1.ได้ เอาเครื่องเข้าศูนย์ได้เลย

2.ได้ แต่ต้องทำเอง (หรือร้านตู้ทำให้) เครื่องหมดประกัน

3.ไม่ได้ ศูนย์ไม่รับทำให้ เพราะกลัวขาย note2 ไม่ออก

4.ไม่ได้ สถาปัตยกรรมคนละแบบ เครื่องจะแฮงค์ ค้าง ทำงานไม่ได้

ขอบคุณมากมาย

จากคุณ : DamDevil
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 13:28:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com