Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

iphone 5 VS samsung galaxy note 2 คุณคิดว่าอันไหนดีกว่ากัน? ติดต่อทีมงาน

iphone 5 (49 คน)
  samsung galaxy note 2 (110 คน)

30.82%
  iphone 5 (49 คน)
 69.18%
  samsung galaxy note 2 (110 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 159 คน

เชิญแสดงความคิดเห็น และหักล้างข้อมูลของฝ่ายตรงข้ามได้เลยครับ

ไม่ว่าจะเป็นในเรื่องของสเปกตัวเครื่องของ iphone5 และของ ss note2

หรือ os ของทั้งคู่ ไม่ว่าจะเป็น ios6 หรือ android 4.1 jelly bean ซึ่งเป็น os ใหม่ล่าสุดของทั้งคู่ ณ ตอนนี้

ขอให้ใช้เหตุผลในการเชียร์ฝ่ายตัวเอง และเหตุผลในการหักล้างฝ่ายตรงข้าม

หวังว่ากระทู้นี้ผมและคนอื่นๆจะได้รับประโยชน์จากเปรียบเทียบครับ

ผมอาจจะตั้งกระทู้ไม่ค่อยถูกต้องเนื่องจากอันนึงเป็น smartphone อีกอัน phonelet แต่ทั้งคู่คือของใหม่ล่าสุด และเรื่องของราคาที่น่าจะใกล้เคียงกัน ถึงแม้อีกฝ่ายยังไม่มีจำหน่ายและกำหนดราคาในไทยตอนนี้ แต่ก็พอเดาได้

iphone 5 อาจจะเสียเปรียบที่ไม่ได้ว่าขายในไทย แต่ให้ใช้ข้อมูลที่รับรู้และศึกษามานะครับ

ผมมองว่าการโต้เถียงกันด้วยความรู้และเหตุผลเป็นประโยชน์มากกว่าการทำให้แตกแยก ไม่งั้นจะมีอภิปาย หรือ โต้วาทีกันไปทำไมครับ ผมบอกอยู่ให้ใช้เหตุผล

ทุกอย่างขึ้นอยู่กับคนตอบนะครับ ว่าจะตอบหัวข้อนี้แบบไหน ผมไม่ได้ให้คนทะเลาะกัน แค่อยากทราบความเห็น ทัศนะของแต่ละคน

ส่วนเรื่องกระทู้ซ้ำหรือใกล้เคียงกับคนอื่นก็ขออภัย เนื่องจากผมก็ไม่ได้เป็นขาประจำห้องนี้ ไม่ได้ไล่อ่านกระทู้เก่าๆ

เพิ่มเติม ****ไม่งั้น ณ ตอนนี้ usa จะจัดโต้วาทีเลือกผู้นำประเทศกันไปทำไม?****

ความเห็นอื่นๆที่ตำหนิ เรื่องกระทู้นี้ที่ตั้งขึ้นมา ผมก็ต้องขอโทษ (ไม่รู้จะต้องให้ผมขอโทษอีกกี่ทีกันครับ) ผมยอมรับผิดที่ไม่ใช้ smart search ครับ

แก้ไขเมื่อ 11 ต.ค. 55 16:08:35

จากคุณ : Mr.BlackSmith
เขียนเมื่อ : 11 ต.ค. 55 15:01:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com