Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[เตือน] ใครใช้ TrueMove H ระวังโดนมั่ว Data ที่ใช้ไปนะครับ ติดต่อทีมงาน

ผมเปิดใช้ True Move H วันที่ 10/10/2555 ใช้ Package 3G ใช้ได้เดือนล่ะ 2 GB (599 บาท)

พอได้ซิมมา ผมก็เปิด 3G ใช้ตลอด ส่วนใหญ่จะขึ้น Edge มากกว่า 3G เพราะตึกที่ทำงานผมไม่ค่อยเจอสัญญาณ(ตึกตรงสีลมที่มี Central อยู่ข้างล่าง) ยกเว้นตอนกลับบ้านก็ใช้ Wifi ที่บ้าน

ใช้ผ่านมา 3 วันจนกระทั้ง วันนี้ (12/10/2555)  มี message จาก True มาถึงผมว่า ผมจะใช้ 3G ได้อีก 30 MB ตามรูปข้างล่าง ผมนี่งงเลย เพราะว่า Data usage ในเครื่อง ผมใช้ Data ไปแค่ 100 MB นิด ๆ

ผมก็เลยโทรไป Call center ทาง CC ทรูได้บอกว่า ผมเปิด package ไม่เต็มเดือน Data จะเฉลี่ยตามวันที่เหลือ ทรูตัดบิลวันที่ 21 ผมเปิดวันที่ 10 ดังนั้นผมต้องใช้ได้ 1/3 ของ 2 GB ประมาณ  700MB นิด ๆ แล้วอย่างนี้ data ผมหายไปไหน 600 MB เพราะว่า data usage ก็แสดงแค่ 100 MB ทาง CC ไม่สามารถให้คำตอบผมได้เลย

จากคุณ : dektingtong
เขียนเมื่อ : 12 ต.ค. 55 13:44:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com