Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามคนเปลี่ยนจาก iphone มาใช้ android ในช่วงปีนี้ คุณประทับใจหรือไม่ และใช้รุ่นอะไรครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากผมไม่อยากเอาบรรทัดฐานของตัวผมเองเป็นเกณฑ์ 
และเจ้าของที่ผมจะแนะนำให้เขามาลองใช้เนี่ย 

เป็น end user สุภาพสตรี ที่ไม่เก่งเรื่องไอทีเอาเสียเลย
เธอใช้เป็นแต่ iphone มาหลายปีแล้ว ปัจจุบันใช้ iphone4s แต่เธออยากลองเล่นอะไรใหม่ๆบ้าง ไอโฟนเบื่อแล้ว

ผมเลยอยากถามความเห็นท่านๆ ว่า จากประสบการณ์ของคุณ

มือถือ android รุ่นอะไรราคาเท่าไหร่ที่คุณใช้อยู่ หลังจากเปลี่ยนจาก ip มา

และความรู้สึก ข้อดี ข้อเสีย เปรียบเทียบกันระหว่างเก่ากับใหม่ ว่าดีกว่าด้อยกว่าเช่นไร

เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจเลือกครับผม ขอบคุณครับ 

จากคุณ : Inspiral
เขียนเมื่อ : 14 ต.ค. 55 13:07:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com