Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

........ Ipod Touch 5 เสน่ห์แรงจริงๆ ในที่สุดผมก็ตกลงปลงใจเป็นที่เรียบร้อย ......... ติดต่อทีมงาน

วันนี้ตกลงสั่งไปแล้วครับ 2เครื่อง หลังจากหาข้อมูล+ตั้งกระทู้ถามเรื่องการใช้งานไปเมื่อหลายวันก่อน นั่งคิดทบทวนอยู่หลายวันกว่าจะสั่ง เพราะยังลังเลที่จะใช้ Ipod Touch 5 หรือจะทั้งทีไปที่ Iphone 5 เลย

หลังจากหาเหตุผลให้ตัวเองอยู่หลายวันก็ได้ข้อสรุปว่า Ipod Touch 5 ก็ตอบโจทย์ในสิ่งที่ต้องการได้ครบถ้วน (social game camera app ต่างๆ) เพราะส่วนใหญ่ทำงานที่บ้าน 90% มีเพียง 10% ที่จะออกไปธุระข้างนอก คงจะหามือถือ WiFi hotspot เล็กๆซักเครื่องมาใช้แทนเครื่องเดิม เผื่อต้องการสัญญาณ 3G เล่นในที่ๆไม่มี WiFi ให้ใช้ในบางครั้งบางคราว

หลังจากไปสัมผัสของจริงเมื่อวันที่ 13 ตค ที่ผ่านมา ที่ร้าน ibeat ใกล้บ้่าน ก็ต้องยอมรับว่าเครื่องสวยและน่าใช้มากครับ ตอนแรกกะจะเอาแบบสีแสบทรวง แต่เครื่อง demo ที่ให้ลองเป็นสีดำ เลยเปลี่ยนใจมาสีดำแทน เสียดา่ยที่ร้านมีมาแค่ 2 ตัว เป็นสีฟ้าทั้งคู่ ไม่ตรงกับสีที่อยากได้เลยไม่ได้เอากลับมาด้วย

ครั้งนี้ผมเลยสั่งผ่าน Apple Store Thailand ไป เพราะอ่านจากหลายๆกระทู้พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าบริการดีเยี่ยม ผมสั่งของผมสีดำและพี่สาวสีแดง 32GB ไปอย่างละตัว สถานะส่งของ 2 weeks กำหนดว่าของจะถึงประมาณ 7 พ.ย. 55 (นานเหมือนกัน) แต่ไม่เป็นไรไม่รีบมาก เพราะลองโทรเช็คจาก istudio และ ibeat ระแวกใกล้บ้าน(ตจว.)แล้ว ให้คำตอบว่าไม่มีของต้องรอ 2 อาทิตย์ขึ้นไปของถึงจะเข้าอีก

การมาของ Ipod Touch 5 นี่ยอมรับว่าครั้งแรกที่เปิดตัว ผมพุ่งความสนใจไปที่ iphone 5 เพียงอย่างเดียว (ยังจากพลาดจาก Iphone 4s แบบดราม่า) แต่พอเริ่มมี Comment ออกมา ทำให้อดไม่ได้ที่จะลองสัมผัส iOS ชิ้นแรกของผมที่ Ipod Touch 5
งานนี้ Ipod Touch 5 เป็นพระเอกสำหรับผมไปเลย เพราะมาถูกที่ถูกเวลา หลังจากพลาดการซื้อ IP4s แบบเจ็บใจ เลยรอการมาถึงของ IP5 กะว่าจัดแน่ๆ 2 เครื่อง สุดท้ายตกลงปลงใจที่ Ipod Touch 5  2 เครื่อง ช่วยประหยัดเงินในกระเป๋าไปได้เกือบๆ 3 หมื่นน่าจะได้

เขียนมาซะยาว สุดท้ายขอบคุณทุกความเห็นของทุกๆท่าน ในกระทู้ที่ผมสอบถามเกี่ยวกับการใช้งาน Ipod Touch 5 และ WiFi hotspot
ตอนนี้ก็นั่งรออีก 2 อาทิตย์ ของคงส่งถึงบ้าน แล้วเดี๋ยวจะมา Unbox อีกครั้งนึงครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : Super PAT
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 55 19:48:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com