Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามเรื่องประกันเปลี่ยนเครื่อง7วัน Note2 ติดต่อทีมงาน

ถามผู้รู้ หรือผู้เคยเคลมเครื่องค่ะ

ซื้อNote2จากงานTME เมื่อวันที่4ตค.
เครื่องเกิดจุดสว่างๆ(เรียกว่าอะไรค่ะ)ขึ้นหนึ่งจุด เมื่อวันที่14ตค.

วันที่15ตค.เลยเอาเข้าศูนย์ซัมซุง
พนักงานถามว่าซื้อมาเกิน7วันยังค่ะ
ก็ตอบไปว่าเกินแล้วค่ะ
พนักงานก็ทำหน้าสงสาร ว่าเครื่องเพิ่งซื้อเลยนะค่ะ ต้องฝากให้ช่างดูนะค่ะ 5-7วัน จะติดต่อไป
เราก็โอเคค่ะ รอไป กลับไปซบอกเครื่องเก่าก่อน

แต่จุดที่จะถามคือ
ก่อนพนักงานรับเครื่อง ไม่ถามถึงเอกสารใดใดเลย
ถ้า ถ้า ตอนทีพนักงานถามเราบอกว่าเพิ่งซื้อได้ 3เอง
พนักงานจะเช็คเอกสารอะไรไหม หรือว่าก็จะออกใบเคลมเปลี่ยนเครื่องให้โดยไม่ดูเอกสาร
อีกอย่างค่ะ เราจะเช็ควันรับประกันเครื่องได้ไงค่ะ

แอบบ่น บ่น บ่น
แบบว่าเสียดายยยยมากกกกก  จะเสียก็ไม่เสียใน7วัน ดันมาเสียวันที่10
++ซื้อโทรศัพท์ซัมซุงมา2เครื่อง เป็นแบบนี้ทั้ง2เครื่องเลย เครื่องแรกu600หรือ900จำไม่ได้ จำได้ว่าเป็นรุ่นสไลด์ ซื้อมาได้10กว่าวัน หน้าจอก็ดับไม่ติด เข้าศูนย์ซ่อมออกมาก็ไม่หาย เซ็งและเข็ดไปหลายปี แต่ทนกระแสNote2 ไม่ไหวเลยถอยมาอีกเครื่อง แจ็คพอต โดนไปอีกเครื่อง++

++พี่สาวซื้อ Galaxy y มาใช้ เครื่องแรกสีขาว ไม่อ่านSD CARD ไม่เป็นไรโทรได้รับได้ ยังไม่เดือดร้อน อีกเครื่องนึง(มีโทรศัพท์2เบอร์ ใช้คู่กันเลย)ซื้อGalaxy yสีชมพูมา ใช้ได้เดือนกว่าเอง หน้าจอดับ รับได้แต่หน้าจอดับไม่เห็นเลยว่าใครโทรมา รับได้อย่างเดียว เข็ดไปเหมือนกัน ++

จากคุณ : hypermeaw
เขียนเมื่อ : 17 ต.ค. 55 09:07:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com